सोपी आणि स्वादिष्ट घरगुती बर्गर रेसिपी
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

मुलांच्या पार्टी, संडे दिवशी Burger Recipe In Marathi मध्ये कसे बनवायचे. काही लोकांना ही रेसिपी फार अवघड जाते. पण हे झटपट बनवलेले बर्गर केवळ तुमची समस्या सोडवणार नाही तर, मुलांनाही नवीन चव चाखायला मिळेल.बर्गर ही एक अशी गोष्ट आहे ज्याला कोणीही खायला नाही म्हणू शकत नाही. ही बर्गर डिश प्रत्येकाला तृप्त करून सोडते. रेसिपी बर्गर खाण्या दरम्यान एकच चावा आपल्याला आपल्या तणावापासून दूर ठेवते, दुसरे काही सुचतच नाही. Fancy burger पासून ते street-style बन टिक्की पर्यंत, तुम्हाला निराश करू देत नाही. बऱ्याचदा जेव्हा एक उत्तम आणि रसाळ बर्गर हवा असतो, तेव्हा आमचा पहिला विचार असतो तो ऑर्डर करायचा किंवा बाहेर जायचा असतो. पण जर तुम्ही तुमच्या स्वयंपाकघरात बाहेरच्या रेस्टॉरंटसारखे Burger सहज बनवू शकता का? होय, कोणीही सहज पणे बर्गर बनवू शकतो.
सोपी आणि स्वादिष्ट घरगुती बर्गर रेसिपी-Burger Recipe In Marathi

 


बर्गरसाठी साहित्य
२ बन्स
१ काकडी
२ चीज काप
४-५ कोबी
१ मोठा टोमॅटो
१ कांदा
आवश्यकतेनुसार हिरव्या कोथिंबीरीची चटणी
टोमॅटो सॉस आवश्यकतेनुसार
चाट मसाला अर्धा १/२ चमचे

टिक्की बनवण्यासाठी साहित्य
३ उकडलेले बटाटे
१/२ कप उकडलेले मटार
१ चमचे आले पेस्ट
१/४ चमचे आमचूर पावडर
थोडे धने पावडर
थोडे जिरे पावडर
१ हिरवी मिरची बारीक चिरून
२-३ चमचे तेल
मीठ चवीनुसार
गरजेनुसार ब्रेडचे तुकडे किंवा दोन ब्रेड

बर्गर कसा बनवायचा
सर्वप्रथम, टिक्की बनवण्यासाठी बटाटे किसून घ्यावे. नंतर त्यात उकडलेले मटार मॅश करून घ्या. आता त्यात सर्व मसाले हळद, मीठ, जिरे, धणे पावडर, आल्याची पेस्ट, हिरवी मिरची आणि कुटलेले बारीक ब्रेड त्यात मिक्स करा.आता एका कढईत 2 ते 3 चमचे तेल टाका. आणि पॅन गरम करून घ्या.आता पुढे बटाट्याच्या मिश्रणातून थोडे मिश्रण घ्या आणि त्याचा एक बॉल बनवा. मग त्याला नीट गोल करा आणि तळहातासह सपाट करा.
नंतर ते ब्रेडच्या चुरा मध्ये पसरवा. तळहातासह हलके दाबून टिक्कीला आकार द्यावे. अशाप्रकारे सर्व टिक्की तयार करावे.टिक्की तव्यावर ठेवा आणि दोन्ही बाजूंनी तपकिरी होईपर्यंत भाजून घ्या. हे सर्व झाल्यावर आता टिक्की तयार आहे.पुढे नंतर काकडी धुवून सोलून घ्या. त्याचे गोल काप करा. टोमॅटो चांगले धुवून गोल काप करून घ्या.आता बर्गर मधोमध कापून तव्यावर/पॅनमध्ये तेल ओता आणि दोन्ही बाजूंनी गरम करा. या प्रकारे दुसरा बनही बनवा.आता बर्गर बनवण्यासाठी सर्वप्रथम बनचा एक तुकडा घ्या. त्याला एक चमचा टोमॅटो सॉस लावा. मग काकडीचा तुकडा त्यात ठेवा.नंतर चाट मसाला शिंपडा त्यानंतर टिक्की ऍड करा. यावर कोबी घाला आणि नंतर चीजचे तुकडे ठेवा.कांद्याचे काप ठेवा. नंतर चाट मसाला आणि नंतर टोमॅटोचे काप टाका. बनचा दुसरा तुकडा घ्या, त्यावर हिरव्या कोथिंबीरची चटणी लावा.टोमॅटोच्या कापांच्या वर ठेवा.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, , ,  • Polls

    महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu