टोमॅटो ज्यूस – Marathi Recipes

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

प्रत्येकाच्या किचनमध्ये टोमॅटो हा असतोच. टोमॅटोमध्ये पाणी आणि फायबरची मात्रा जास्त असते. त्यामुळे पोट लवकर भरतं आणि फॅट्सही वाढत नाहीत. तुम्ही टोमॅटोचं सेवन ज्यूस, सूप, सॅलड कोणत्याही प्रकारे करू शकता. आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत टोमॅटोच्या ज्यूसचे फायदे. जर तुम्हाला लो किंवा बैचेन वाटत असेल तर टोमॅटो ज्यूस प्या. कारण टोमॅटोचा ज्यूस शरीराला उर्जा देतो. टोमॅटोचं सेवन हाय बीपीने त्रस्त असलेल्या लोकांसाठीही फायदेशीर आहे. कारण टोमॅटोमध्ये पॉटेशिअम भरपूर प्रमाणात आढळतं. त्यामुळे टोमॅटोचा एक कप ज्यूसही फायदेशीर आहे. हृदयरोगांमध्येही टोमॅटो ज्यूसचं सेवन गुणकारी असतं. पण हा ज्यूस घेण्याआधी एकदा डॉक्टरांचा सल्ला नक्की घ्या. टोमॅटोचा ज्यूस फक्त मोठ्यांनाच नाहीतर लहानग्यांसाठीही फायदेशीर आहे. मुलांच्या मानसिक आणि शारीरिक विकासात यामुळे मदत होते. याशिवाय मुलांच्या पोटात जंत झाल्यास सकाळी रिकाम्या पोटी टोमॅटो ज्यूसमध्ये काळीमिरी घालून दिल्यास फायदा होतो. टोमॅटोमध्ये व्हिटॅमीन ए आणि सी आढळतं, जे डोळ्यांची नजर वाढवण्यास मदत करतं. याशिवाय टोमॅटोमुळे डोळ्यांना होणारा रांताधळेपणाही कमी होतो. टोमॅटो मोतीबिंदूची वाढही रोखतो.
टोमॅटो ज्यूस कसा बनवावा (Recipe Of Tomato Juice)
आवश्यक साहित्य (Necessary Ingredients)
टोमॅटो – दोन पिकलेले
काळी मिरी – ¼ चमचा
मध – दोन चमचे
टोमॅटो ज्यूस बनवायची कृती (Method To Make)
1- सर्वात आधी टोमॅटो मिक्सरमध्ये वाटून त्याचा रस काढून घ्या.
2- दुसरीकडे काळी मिरी कुटून किंवा वाटून त्याची पावडर करून घ्या.
3- आता टोमॅटो रस ग्लासात घेऊन त्यात काळी मिरी पावडर चांगली मिसळून घ्या.
4- आता या मिश्रणात दोन चमचे मध मिसळा.
5- तुमचा ज्यूस तयार आहे.
6- या ज्यूसचं सेवन आधी डॉक्टरांचा सल्ला घेऊन मगच रोज सकाळी करा.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Related Stories