बटाट्याची जिलेबी
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Potato Jalebi :

Jalebi is a hot favourite on any special occasion be it a birthday, wedding or festival. This is a quick and easy recipe made with boiled potatoes. lemon juice is added for the better taste of jalebi. It is one of favorite sweet in maharashtra.

Awadhi_jalebi recipe

साहित्य -: २५० ग्राम बटाटे, चार चमचे मैदा. २५० ग्राम साखर, एक लिंबाचा रस, चिमुटभर केशर, थोडा रंग, तूप. कृती -: बटाटे उकडून सोलून गरम असतानाच किसून घ्यावे. त्यात थोडा मैदा मिसळावा.त्यात थोडे पाणी टाकून भज्याच्या पीठापेक्षा घट्ट भिजवावे. त्यानंतर साखरेत थोडे पाणी घालून एकतारी पाक तयार करावा. त्यात लिंबाचा रस व केशर घालावे.

कढईत तूप टाकून गरम करायला ठेवावे. नंतर पिठात (किंचित पाण्यात रंग एकजीव करून) मिसळून सारखे करावे. पीठ चांगले घोटावे. व जिलबी करायच्या कापडात किंवा जिलेबी पिळण्या करीता प्लास्टिकची बॉटल मिळते त्यात पीठ भरावे. व सावकाश गरम तुपात जिलब्या पिलाव्यात व त्यातच कात्रीने वेगवेगळ्या करून घ्याव्या. एकाबाजूने तळ्ल्या कि पलटाव्या व दुसर्या बाजूने तळून घ्याव्या. झाल्या की लगेचच पाकात टाकाव्या. व दुसरा घाणा होईस्तोवर ठेवाव्या नंतर पहिल्या काढून दुसऱ्या घाण्यातील तळ्ल्या  टाकाव्या.या प्रमाणे संपूर्ण जिलब्या कराव्यात.

Recipes tips on Potato Jalebi, read about ingredients required of making Potato Jalebi.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, ,  • Polls

    महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu