मटन पुलाव

Like Like Love Haha Wow Sad Angry Mutton Pulao recipe. Mutton Pulao made with Basmati rice, Mutton, Onions, and medley...
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Mutton Pulao recipe. Mutton Pulao made with Basmati rice, Mutton, Onions, and medley of spices. The mutton pulao is very Testy and flavorful. It can be served to your Family.

mutton_pulao
साहित्य :  १ किलो तांदूळ, मटन १ किलो, मीठ, आले, हळद अंदाजे, २ कांदे लसुन, ४ मोठे चमचे धने, २५ सुक्या मिरच्या, १० लवंगा, २० मिरी, २ इंच दालचिनी, १ चमचा  शहाजीर, २ मिरी २ इंच दालचिनी, १ किलो कांदा, तांदळाच्या दुप्पट पाणी, १ वाटी तूप.

कृती : तांदूळ धुवून निथळून सुकत ठेवावे. मटणाला आलं, लसुन मीठ, हळद लावून शिजत ठेवावे धने, लवंगा, मिरच्या, मिरी, दालचिनी, शहाजिरे खसखस घ्या सर्व जिनसा कच्च्याच वाटून तुपात खमंग परताव्यात. मटन शिजत आले कि त्यात हि गोळी घालावी. मटन अगदी सुके करावे. पाणी राहू देऊ नये. तांदळाच्या दुप्पट पाणी, मीठ व हळद घालून मोकळा रोजच्या सध्या भाताप्रमाणे भात शिजवावा.
कांदे उभे चिरून तुपात खमंग तळून ठेवावे मग एक मोठे पातेले घेऊन त्यात पातळ तूप घालावे. सर्व बाजूनी तूप लावावे. मग प्रथम भाताचा, असे ठार लावावा. मग मटणाचा थर लावावा. त्यावर कांद्याचा ठार लावावा. पुन्हा भाताचा, असे थर येऊ घ्यावा. मग उलथन्याच्या दांड्याने मधे भोक पाडून त्यात तूप सोडावे मग पातेल्यावर  घटट झाकण ठेवावे. पातेले मंद विस्तवावर ठेऊन एक दणकून वाफ येऊ घ्यावी. मग उतरवावे. वाढताना नित सगळे मिसळावेत.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Related Stories