अळूची भाजी
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
 Discover the recipe and tips on how to make Aluchi Patal Bhaaji using easy to make Aluchi Patal Bhaaji recipes. Marathi Recipe Collection.

Aluchi paatal bhaji (2)साहित्य – अळूच्या दोन जुड्या, चुका भाजी अर्धी जुडी, मुळा एक तुकडा, हरबरा व शेंगदाणे मिळून भीजविलेले पाव वाटी, थोडे ओल्या व किंवा सुकलेल्या खोबर्याचे काप, हिरव्या मिरच्या दोन, मेथी दाणे व गोडा मसाला पाव चमचा, तेल पाव वाटी, गुळ अर्धी वाटी चिंचेचा कोळ पाव वाटी, दाळीच पीठ पाव वाटी, फोडनिचे साहित्य व मीठ .

कृती -: अळू भाजी आणि चुका स्व्च्छ करून चिरून घ्यावा व कुकरमध्ये शिजवून घ्यावा, मुळ्याच्या अर्ध गोल चकत्या करून घ्याव्या व भिजवलेली डाळ, दाणे, मिर्चीचे तुकडे, खोबर्याचे काप हे सर्व एकत्रित शिजवावे. भाजी शिजत आल्यावर डाळीचे पीठ लावून घोटून घ्यावी, फोडणीत मोहरी, हिंग, हळद, मेथीचे दाणे घालावे व नंतर घोटलेली भाजी घालावी.शिजवलेली डाळ,दाणे मिरचीचे तुकडे, खोबर्याची काप घालून हलवावे. चिंचेचा कोळ,मीठ,मसाले,गुळ व नंतर पाणी घालून उकळू द्यावे मोकळी झाली कि भाजी तयार समजावे.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, ,  • Polls

    महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu