राशिचक्र भविष्य 2023 Marathi

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

राशिफल 2023 हे सर्वोत्कृष्ट ज्योतिषीय गणना आणि विश्लेषणानंतर अॅस्ट्रोसेजच्या विद्वान ज्योतिषींनी ग्रहांच्या घटना आणि ग्रह संक्रमणांवर आधारित वैदिक ज्योतिषशास्त्रावर आधारित तयार केले आहे.या वार्षिक राशिभविष्य 2023 च्या लेखात, तुम्हाला तुमचे व्यावसायिक जीवन कसे असेल किंवा तुमच्या वैयक्तिक जीवनात कोणते चढ-उतार पाहायला मिळतील, तुमचे प्रेम जीवन किंवा विवाहित जीवन कसे असेल हे जाणून घ्यायचे असेल तर तुम्हाला तुमच्या आयुष्यासंबंधी सर्व महत्त्वाची माहिती मिळेल. आयुष्य. तुमच्या बाजूला बसेल तुम्ही विद्यार्थी त्यामुळे तुम्हाला शिक्षणात कोणते परिणाम मिळतील, तुम्हाला आरोग्याशी संबंधित अंदाज केव्हा मिळतील आणि आर्थिक आणि आर्थिक लाभाचे योग कधी होतील, तुम्हाला मालमत्ता किंवा वाहनाशी संबंधित अंदाज जाणून घ्यायचे आहेत किंवा तुम्हाला हे शक्य होईल का? या वर्षी परदेश प्रवास करा, तुम्हाला या सर्व गोष्टींची माहिती या राशीभविष्य 2023 (राशिफल 2023) मध्ये मिळेल.राशिफल 2023 तुम्हाला मदत करण्यासाठी तयार करण्यात आले आहे जेणेकरून त्यात दिलेली माहिती लक्षात घेऊन तुम्ही तुमचे जीवन समृद्ध करू शकता आणि जीवनात आनंदाचा अनुभव घेऊ शकता आणि तुम्हाला कठीण परिस्थितीतून बाहेर पडताना कोणतीही अडचण येणार नाही आणि तुम्हाला कधी कठीण आहे हे कळेल. तुमच्या आयुष्यात वेळ येऊ शकते, कुंडलीतील ग्रहांची स्थिती पाहून हे भाकीत तयार करण्यात आले आहे.

मेष राशिफल 2023

मेष राशिभविष्य 2023 (मेष राशिफल 2023) च्या या विशेष लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की 2023 मध्ये मेष राशीच्या लोकांना करिअर, व्यवसाय, आर्थिक स्थिती, शिक्षण, प्रेम संबंध, वैवाहिक जीवन आणि यांसारख्या क्षेत्रात चांगले परिणाम मिळू शकतात. आरोग्य. येईल या प्रश्नांची उत्तरे जाणून घेण्यासाठी हा लेख सुरुवातीपासून शेवटपर्यंत जरूर वाचा कारण त्याअंतर्गत मेष राशिभविष्य २०२३ (मेष राशिफल २०२३) मेष राशीच्या जीवनातील विविध पैलूंबद्दल भविष्यवाण्या देण्यात आल्या आहेत.या कुंडलीमुळे तुम्हाला या वर्षी कोणत्या क्षेत्रात विशेष यश मिळू शकते आणि कोणत्या क्षेत्रात तुम्हाला जास्त मेहनत करावी लागेल हे कळण्यास मदत होईल. या राशीभविष्याद्वारे तुम्ही 2023 मध्ये स्वतःसाठी काही विशेष उपलब्धी मिळवू शकता.हे वर्ष तुमच्यासाठी काय घेऊन येत आहे, ते तुम्ही या मेष राशिफल २०२३ (मेष राशिफल २०२३) अंतर्गत देखील वाचू शकता. वैदिक ज्योतिषावर आधारित अस्ट्रोसेजची ही विशेष कुंडली डॉ. मृगांक यांनी 2023 मधील विविध ग्रह आणि नक्षत्रांची स्थिती आणि संक्रमण लक्षात घेऊन तयार केली आहे..

अडचणींनी भरलेले वर्ष

मेष, तुम्ही तुमचे गेल्या वर्षीचे संकल्प पूर्ण करण्याच्या किती जवळ होता? बरं, 2023 मध्ये तुम्हाला फक्त याच गोष्टीकडे लक्ष देण्याची गरज नाही. याशिवाय तुम्हाला अनेक गोष्टींकडे लक्ष द्यावे लागेल. मेष राशिभविष्य 2023 ठळकपणे दर्शवते की या वर्षी तुमच्या जीवनात भावना मोठी भूमिका बजावतील. तसे, तुम्ही खूप भावनिक आहात आणि आयुष्यातील छोट्या-छोट्या गोष्टींचा भावनिक प्रभाव पडतो.असे असूनही, 2023 मध्ये तुमचे प्रेम जीवन आणि करिअर तुमच्या भावनांवर सर्वात जास्त परिणाम करेल. मेष राशीभविष्य 2023 नुसार, तुमच्या कुंडलीत बलवान शनि आणि गुरू द्वारे समर्थित वर्ष असेल. परिणामी वर्षाच्या पहिल्या सहामाहीत तुम्हाला तुमचे प्रेम मिळेल. तर दुसऱ्या भागात करिअरच्या चांगल्या संधी मिळतील.

2023 साठी मेष राशीच्या भविष्यवाण्या पुढे सांगतात की तुम्ही वर्षभर उत्साही राहाल. त्यामुळे, या वर्षी तुम्ही विविध क्षेत्रातील तुमची असाइनमेंट सहजपणे पूर्ण करू शकाल. या व्यतिरिक्त, तुम्ही नवीन प्रकल्पांमध्ये देखील सहभागी व्हाल, ज्यामुळे तुमची आर्थिक स्थिती मोठ्या प्रमाणात सुधारेल. तुमची कमाई चांगली असली तरीही तुम्हाला तुमच्या खर्चावर नियंत्रण ठेवण्याची गरज आहे. राशिभविष्य 2023 या वर्षी मेष राशीला हाच सल्ला देते. किमान वर्षाच्या पहिल्या सहामाहीत तुमचा खर्च शहाणपणाने करा. यामुळे तुमची प्रतिष्ठा दुखावणार नाही.

2023 मध्‍ये मेष राशीचे राशीभविष्य शुक्र सांगतो की सहलीला जाण्‍याची संधी मिळाली तर कंजूषपणा करण्‍याची गरज नाही. जर तुम्ही स्वतःसाठी काही साठवले असेल तर ते तुमच्या प्रवासात खर्च करा. 2023 मध्ये राहू आणि शनी दोन्ही तुमच्या बुद्धीवर आणि अवचेतन मनावर परिणाम करत आहेत, त्यामुळे तुम्ही तुमचे विचार नियंत्रणात ठेवावेत. तुम्हाला हे करण्यात अडचण येत असल्यास, पर्वतांमध्ये सहल करा. तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरेल.

मेष राशीची प्रेम पत्रिका 2023

मेष राशिभविष्य 2023 सांगतो की शुक्र या वर्षी तुमच्या कुंडलीत बलवान असेल, विशेषतः पूर्वार्धात. परिणामी या वर्षी तुमच्या नशिबात प्रेम मिळण्याची शक्यता आहे. वर्षाच्या सुरुवातीला मेष राशीमध्ये राहू आणि गुरूची उपस्थिती आहे.जे मेष राशीच्या लोकांसाठी लग्न करण्याचा विचार करत आहेत किंवा लग्नाचा प्रस्ताव ठेवण्याचा विचार करत आहेत त्यांच्यासाठी हे वर्ष चांगले असेल असे दर्शवते. तिसर्‍या महिन्यात मेष राशीतील चंद्राचे संक्रमण तुमच्या नात्यात परिपक्वता आणेल. या दरम्यान, मेष राशीच्या लोकांनी फक्त सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे ते म्हणजे कोणत्याही तृतीय पक्षाचा प्रभाव टाळणे. लक्षात ठेवा की जर तुम्ही तुमच्या आणि तुमच्या जोडीदारादरम्यान दुसऱ्या कोणाला येऊ दिले तर त्यामुळे तुमच्या नात्यात दुरावा येऊ शकतो किंवा तुमच्या दोघांमध्ये तणाव निर्माण होऊ शकतो. मेष राशीचे प्रेम जीवन 2023 असे भाकीत केले आहे की या वर्षी बलवान राहुच्या उपस्थितीमुळे मेष राशीच्या वर्चस्वाची प्रवृत्ती मजबूत असेल. या वर्षाच्या सुरुवातीला जुन्या जोडप्यांच्या नात्यात जोरदार वाद होऊ शकतात.

तुमच्या समस्येला सामोरे जाण्यासाठी जोडीदारावर वर्चस्व राखणाऱ्या मेष राशीच्या पुरुषाच्या स्वभावात बदल करणे आवश्यक आहे. तुम्ही तुमच्या जोडीदारावर वर्चस्व गाजवणे टाळले पाहिजे आणि तुमच्या जोडीदाराच्या हिताचाही विचार केला पाहिजे. जर तुम्ही या टिप्सचे पालन केले आणि तुमच्या जोडीदारासोबत परस्पर समंजसपणा सुधारला तर तुमचे प्रेम जीवन हे वर्ष आनंददायी असेल. त्यांच्या बरोबरीने तुम्ही सर्व लहान-मोठ्या समस्या सहज सोडवू शकाल.

मेष राशीसाठी प्रेम कुंडली 2023 अविवाहित लोकांसाठी चांगली बातमी घेऊन आली आहे. या वर्षाच्या तिसऱ्या महिन्यात योग्य जोडीदाराचा शोध संपेल. या वर्षाच्या तिसऱ्या महिन्यात तुम्हाला तुमचा जोडीदार मिळण्याची शक्यता आहे. शनीच्या प्रभावामुळे तुम्ही एखाद्या जुन्या मित्राच्या प्रेमात पडू शकता. त्याच्याकडून तुम्हाला लग्नाचा प्रस्तावही येऊ शकतो. तसे, प्रेम प्रकरण आणि लग्नाच्या प्रस्तावाशी संबंधित माहिती मिळाल्यानंतर, आपण आपले हात गमावू नये.स्वत:साठी जीवनसाथी शोधण्याचा प्रयत्न करत राहिल्यास बरे होईल. लक्षात ठेवा की कोणत्याही प्रकारच्या नात्यात येण्यापूर्वी तुमच्या भावी जोडीदाराची सखोल चौकशी करा. मेष प्रेम राशीभविष्य 2023 तुम्हाला एप्रिल नंतरच्या कोणत्याही नातेसंबंधाशी वचनबद्ध होण्यापूर्वी पूर्णपणे स्पष्ट होण्याचा सल्ला देते. यानंतर, आपल्या नात्याबद्दल पूर्णपणे स्पष्ट व्हा. तरच त्या नात्यात सामील व्हा.

मेष वित्त कुंडली 2023

मेष राशिभविष्य 2023 तुम्हाला तुमच्या चैनीच्या वस्तूंवर अतिरिक्त खर्च न करण्याचा सल्ला देते. वर्षाच्या सुरुवातीपासूनच, ज्योतिषी मेष राशीच्या लोकांना शनीच्या प्रभावाकडे लक्ष द्या आणि शनीला प्रसन्न करण्यासाठी उपाय करा जेणेकरून तुमच्या बचतीवर परिणाम होणार नाही. मेष राशिभविष्य 2023 वर्षाच्या उत्तरार्धात अनेक अनपेक्षित खर्चाची शक्यता वर्तवते. आरोग्यावरील खर्च वर्षाच्या तिसऱ्या तिमाहीत होण्याची शक्यता आहे आणि 2023 च्या पहिल्या आणि शेवटच्या तिमाहीत खर्च कमी होऊ शकतो. तसेच वर्षाच्या पूर्वार्धात गुरूचा सकारात्मक प्रभाव संपत्तीशी संबंधित लाभ मिळवून देऊ शकतो.

मेष फायनान्स राशीभविष्य 2023 नुसार, मेष राशीसाठी गुंतवणूक करण्यासाठी ही चांगली वेळ असेल. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही प्रॉपर्टीमध्येही गुंतवणूक करू शकता. वर्षाच्या सुरुवातीला मित्र आणि कुटुंबातील इतर सदस्यांना दिलेले पैसे परत मिळण्याची शक्यता आहे. परंतु आम्ही तुम्हाला हे देखील सांगूया की जर तुमच्या मालमत्तेशी संबंधित नुकसान झाले असेल तर ते पुनर्प्राप्त करणे कठीण होऊ शकते. मेष राशीचा मूळ राशी म्हणून, अनेक वेळा तुम्ही इतरांना खर्च करण्याबद्दल सांगू शकत नाही. परिणामी, तुमच्यावर खर्चाचा अतिरिक्त दबाव आहे. हे विशेषतः विपरीत लिंगाच्या बाबतीत आहे. पण कधी कधी तुमच्यासाठी खर्चाचा अर्थ बदलतो. जर तुम्हाला खर्चाच्या मदतीने एखाद्याला जिंकायचे असेल तर तुम्ही खर्च करण्यास सदैव तयार असता. यामुळे तुम्हाला समाधान मिळते.

मेष करिअर कुंडली 2023

या वर्षाच्या सुरुवातीला 2023 मेष राशीसाठी व्यवसाय वाढीचे योग येत आहेत, विशेषतः मेष राशीच्या राशीच्या लोकांसाठी पहिली तिमाही लाभदायक असेल. बृहस्पतिची हालचाल मेष राशीच्या व्यावसायिक इच्छांना पाठिंबा देईल, ज्यामुळे त्यांना त्यांच्या आवडीचे काम करण्यात पूर्ण सहकार्य मिळेल. बृहस्पति, मेष 2023 राशीची रास उत्तम मिळविण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या ध्येयांबद्दल आळशीपणा आणि नकारात्मक विचारांपासून दूर राहण्याचा सल्ला देते. मेष 2023 करिअर कुंडलीनुसार, जर तुम्ही 2023 मध्ये नवीन व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल तर वर्षाच्या पहिल्या तीन महिन्यांतच प्रयत्न करा. हा काळ तुमच्यासाठी सुवर्णसंधी घेऊन येईल. वास्तविक, यावेळी गुरू आणि शनीची कृपा तुमच्यावर राहील. रिअल इस्टेट, फूड प्रोसेसिंग, मेटल आणि लाकूड व्यवसाय ज्या व्यवसायांमध्ये तुम्हाला या वर्षी उत्तम नफा होऊ शकतो. 2023 मध्ये व्यवसाय सुरू करण्यासाठी जानेवारी, मार्च, एप्रिल आणि नोव्हेंबर हे शुभ महिने आहेत.

मेष राशी भविष्य 2023 मे महिन्यापासून तुमच्या राशीमध्ये गुरूची सकारात्मक हालचाल होईल. हे कामाच्या ठिकाणी तुमच्या कामाच्या शक्यता सुधारेल, जे तुम्हाला पुढे जाण्यास मदत करेल. मे नंतर तुमचे करिअर योग्य गतीने पुढे जाईल. कामाशी संबंधित उद्दिष्टे साध्य करणे सोपे होईल, ज्यामुळे तुमचा आत्मविश्वास वाढेल. आपल्या कारकिर्दीत अधिक सुधारणा करण्यासाठी कोणीही दररोज सूर्याला जल अर्पण करू शकतो. जे लोक नोकरीच्या शोधात आहेत किंवा पगारवाढीची अपेक्षा करत आहेत, त्यांच्यासाठी एप्रिलमधील सूर्याचे संक्रमण चांगली बातमी घेऊन येईल. वर्षाच्या उत्तरार्धात मेष राशीच्या लोकांसाठी पदोन्नतीची शक्यता आहे. वर्षाच्या शेवटी राहू आणि शनी तुमच्या रुटीन कामावर आणि नशिबावर परिणाम करतील. त्यामुळे या दोन ग्रहांना तुम्ही जितके जास्त प्रसन्न कराल तितका तुम्हाला तुमच्या करिअरमध्ये फायदा होईल. एप्रिल 2023 नंतर करिअरच्या नवीन संधी निर्माण होतील.

मेष कुटुंब कुंडली 2023

मेष राशिभविष्य 2023 नुसार, जर तुम्हाला वर्ष 2023 मध्ये तुमचे कुटुंब वाढवायचे असेल, म्हणजे संतती सुख मिळवायचे असेल, तर मेष राशीच्या लोकांनी वर्षाचे पहिले तीन महिने वाट पाहावी. तथापि, वर्षाची सुरुवात कौटुंबिक समस्या सोडवण्यासाठी खूप शुभ आहे. मेष राशीच्या लोकांच्या चौथ्या घरात गुरु आणि शनीची संयुक्त दृष्टी कौटुंबिक समस्या सोडवेल, ज्यामुळे त्यांच्या कुटुंबात शांतता आणि सौहार्दपूर्ण वातावरण राहील. जर पती-पत्नीमध्ये वाद होत असतील तर जानेवारी महिन्यात जोडप्याने त्यांच्या नात्यावर काम करावे आणि सर्व त्रास दूर करण्याचा प्रयत्न करावा. यावेळी तुमच्या कुंडलीत शुक्राची सकारात्मकता शिखरावर असेल. वर्षाच्या अखेरीस घरात काही शुभ कार्य देखील होऊ शकतात, जे तुमच्या आनंदाचे कारण बनतील.

तुमच्या मेष राशीच्या कन्येवर शुक्राचा अनुकूल प्रभाव 2023 मध्ये शिखरावर असेल. ती तुमच्याशी बोलते ती प्रत्येक गोष्ट शेअर करू शकत नाही, परंतु तुम्ही तिच्या गोपनीयतेचा आदर केला पाहिजे. तथापि, जर त्याचा स्क्रीन वेळ खूप जास्त असेल तर तो कमी करण्याचा प्रयत्न करा. जर तुमचा मुलगा मेष राशीत जन्माला आला असेल तर वर्षाच्या पूर्वार्धात तो राहूच्या प्रभावाखाली असेल. यामुळे तुम्हाला त्याच्या क्रियाकलापांवर आणि मित्रांवर लक्ष ठेवावे लागेल. वर्षाच्या सुरुवातीपासूनच तुम्हाला त्याच्याशी कठोर वागावे लागेल. मुलाच्या हट्टीपणाला तुमच्यावर मात करू देऊ नका. कामातून वेळ काढणे आणि तुमच्या मुलांसोबत बॉन्डिंगवर लक्ष केंद्रित करणे हे तुमच्या प्राधान्यांपैकी एक असले पाहिजे. कौटुंबिक सहलींचे नियोजन करण्यासाठी 2023 मध्ये जुलै आणि ऑगस्ट हे सर्वोत्तम महिने आहेत.

मेष आरोग्य पत्रिका 2023

मेष राशी भविष्य 2023 नुसार, या वर्षी तुम्हाला तुमच्या आरोग्यावर लक्ष केंद्रित करणे आवश्यक आहे. विशेषतः वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत. 2023 मध्ये मेष राशीवर ज्योतिषी मेष राशीचा मजबूत प्रभाव असेल, ज्यामुळे किशोरवयीन तसेच तरुणांच्या आरोग्यावर परिणाम होऊ शकतो. आम्ही वर नमूद केल्याप्रमाणे, आरोग्य हे प्रमुख क्षेत्रांपैकी एक आहे जिथे तुमचा खर्च 2023 मध्ये केंद्रित केला जाईल. अशा परिस्थितीत तुम्ही तुमच्या आरोग्यावर जितके जास्त लक्ष केंद्रित कराल, तितकेच तुम्ही तुमचे कष्टाचे पैसे वाचवू शकाल. तुमच्या आरोग्यावर शनीच्या प्रभावाचा सामना करण्यासाठी, ज्योतिषींनी नियमितपणे काही व्यायाम आणि ध्यान करण्याची शिफारस केली आहे.

मेष राशीचे लोक मेहनती असल्याने ते सर्वात जास्त तणावग्रस्त लोकांपैकी एक आहेत. 2023 मध्ये, तुम्हाला केवळ तुमच्या शारीरिक आरोग्यावरच नव्हे तर तुमच्या मानसिक आरोग्यावरही लक्ष केंद्रित करणे आवश्यक आहे.

मेष राशिभविष्य 2023 सांगते की मेष राशीचे लोक त्यांच्या कामावर इतके लक्ष केंद्रित करतात की काही वेळा ते त्यांच्या खाण्याकडे लक्ष देऊ शकत नाहीत. कधीकधी ते बराच वेळ जेवत नाहीत. तणाव आणि चिंता टाळण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या भावनांचा योग्य प्रकारे समतोल राखण्याची गरज आहे. वर्षाच्या उत्तरार्धात राहू आणि बृहस्पतिच्या प्रभावामुळे ऊर्जा कमी होऊ शकते. म्हणून, तुम्हाला सल्ला दिला जातो की काहीही नवीन सुरू करण्यापूर्वी नीट अभ्यास करा, तुमच्या मनातील कामाशी संबंधित प्रतिमा साफ करा. त्यानंतर त्यावर काम करा आणि पुरेसा वेळ द्या.

मेष विवाह कुंडली 2023

मेष राशिभविष्य 2023 सांगतो की प्रेम प्रकरणांसाठी 2023 हे वर्ष खूप आनंददायी आहे. पण हे लग्नासाठी देखील चांगले आहे का? 2023 मध्ये मेष राशीवर शुक्राचा मजबूत प्रभाव या वर्षी तुमच्यापैकी अनेकांना प्रेम शोधण्यात मदत करेल. तरीही, मेष राशीच्या राशींसोबत कोणताही निर्णय घेण्याची घाई करू नका, खासकरून जर तुम्ही अलीकडेच डेटिंग सुरू केली असेल. बृहस्पति हा असा ग्रह आहे जो मूळ राशीच्या विवाहाच्या शक्यतांकडे दुर्लक्ष करतो. वर्षाच्या उत्तरार्धात मेष लग्नासाठी 2023 मधील बृहस्पति अत्यंत उपयुक्त आहे. नशीब आणि परोपकाराचा सार्वभौम स्वामी विशेषत: मेष राशींना आशीर्वाद देत आहे ज्यांचे दोन वर्षांहून अधिक काळ प्रेमसंबंध चालू आहेत आणि त्यांच्या नात्याला नवीन नाव देऊ इच्छित आहे. अशा मूळ रहिवाशांसाठी, गाठ बांधण्यासाठी वर्षाचा काळ आनंददायी असेल.

गुरु हा देखील स्थिरतेचा ग्रह आहे. हे तुम्हाला चेतावणी देते की 2023 मध्ये तुमच्या व्यवसायापेक्षा लग्नाला प्राधान्य देऊ नका. जर तुम्ही अजूनही स्थिर उत्पन्नाची आशा करत असाल किंवा तुमचे व्यावसायिक जीवन बदलेल किंवा खंडित होईल अशा एखाद्या गोष्टीवर काम करत असाल, तर तुम्ही इतर कोणत्याही गोष्टीपेक्षा त्यास प्राधान्य दिले पाहिजे. अशा परिस्थितीत जेव्हा तुमचा जोडीदार तुमच्याशी लग्न करण्याची वाट पाहू शकत नाही, तरीही तुम्ही तुमच्या करिअरवर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे. जर तुमचा घटस्फोट झाला असेल तर लग्नाचा योग तुमच्यासाठी वर्षभर उपस्थित आहे. तुम्हाला फक्त तुमच्या व्यावसायिक जीवनावर लक्ष केंद्रित करायचे आहे, ते समजून घ्या आणि हळूहळू गोष्टी पुढे नेणे.

2023 मध्ये मेषांसाठी ज्योतिषीय उपाय

मेष राशीसाठी ज्योतिषांनी सांगितलेले काही उपाय येथे आहेत. या गोष्टींचा नियमित सराव केल्यास २०२३ मध्ये तुम्ही जीवनाच्या सर्व पैलूंमध्ये यश मिळवू शकता.

 • मेष राशीच्या लोकांनी 2023 मध्ये जीवनात संयम बाळगावा. तुम्हाला आणि विरुद्ध लिंगाला आकर्षित करणाऱ्या गोष्टींमुळे सहजासहजी विचलित होऊ नका.
 • भगवान हनुमानाच्या मंदिरात नियमितपणे जा आणि त्यांचे आशीर्वाद घ्या.
 • मेष राशीच्या रुद्राक्षाची जपमाळ धारण करा. मात्र रुद्राक्ष धारण करण्यापूर्वी सर्व धार्मिक विधी नियमानुसार पाळा. यामुळे तुमच्या जीवनात सकारात्मक बदल दिसून येतील.
 • मेष राशीसाठी मोती हे सर्वोत्तम रत्न आहे. मोती त्यांना एकाग्र होण्यास मदत करतो. परंतु ज्योतिषाच्या सल्ल्यानेच मोती घाला
 • 2023 मध्ये मेष राशीसाठी आणखी एक उपाय म्हणजे शनिदेवाला प्रसन्न करण्यासाठी शनिवारी काळ्या रंगाच्या वस्तूंचे दान करावे जेणेकरून नकारात्मक परिणाम टाळता येतील.

वृषभ राशी भविष्य 2023

वृषभ राशीभविष्य 2023 (वृषभ राशीफळ 2023), करिअर, नोकरी, व्यवसाय, आर्थिक स्थिती आणि पैशाची हालचाल, शिक्षणाची स्थिती, प्रेम जीवन आणि त्यातील चढ-उतार, वृषभ राशीत जन्मलेल्या लोकांची वैवाहिक स्थिती याविषयी विशेष माहिती या विशेष लेखात आहे. जीवन आणि आरोग्य यासारख्या महत्त्वाच्या पैलूंबद्दल प्रदान केले जात आहे.

वृषभ राशीभविष्य 2023 (वृषभ राशीफल 2023) नुसार या वर्षी ज्या महत्त्वाच्या ग्रहांचे संक्रमण सर्वात जास्त असेल, शनि महाराज 17 जानेवारी रोजी त्यांच्या मकर राशीतून बाहेर पडतील आणि कुंभ राशीत प्रवेश करतील आणि यामुळे तुमचा दशमांश होईल. विशेषतः घरावर परिणाम होईल. बृहस्पती महाराज, ज्यांना देव गुरु म्हटले जाते, ते 22 एप्रिल रोजी स्वतःचे मीन राशी सोडून आपल्या मित्र राशीत मेष राशीत प्रवेश करतील आणि विशेषत: तुमचे बारावे घर सक्रिय करतील. अशा प्रकारे, वर्ष 2023 मध्ये, गुरू आणि शनीचा तुमच्या बाराव्या घरात मेष राशीवर विशेष संक्रमण प्रभाव पडेल. वर्षाच्या शेवटच्या तिमाहीत 30 ऑक्टोबर रोजी राहू आणि केतू अनुक्रमे मीन आणि कन्या राशीत प्रवेश करतील आणि ते तुमच्या अकराव्या आणि पाचव्या भावातही फिरतील. याशिवाय, इतर सर्व ग्रहांचे संक्रमण देखील 2023 मध्ये वेगवेगळ्या वेळी होईल. अशा प्रकारे हे सर्व ग्रह तुमच्या वेगवेगळ्या घरांवर प्रभाव टाकतील आणि तुमच्या स्थितीनुसार शुभ परिणाम देतील.

वृषभ प्रेम कुंडली 2023

वृषभ राशीच्या प्रेम कुंडली 2023 नुसार, वृषभ राशीच्या लोकांना 2023 मध्ये प्रेम प्रकरणांमध्ये अनुकूलता जाणवेल. विशेषत: जानेवारी ते एप्रिलपर्यंत तुमचे नाते खूप मजबूत असेल. एकमेकांवर विश्वासही राहील आणि तुम्ही एकमेकांशी लग्नही करू शकता आणि शहनाई घरात गुंजू शकतात. अविवाहित लोकांनाही या काळात लग्नाची भेट मिळू शकते. ऑक्टोबर महिना तुमच्या नातेसंबंधात विशेष रोमँटिक सिद्ध होईल, परंतु डिसेंबर महिन्यात थोडी सावधगिरी बाळगा. या काळात संवादात अडथळे निर्माण होऊन एकमेकांशी भांडण होऊ शकते आणि नात्यात तणाव वाढू शकतो. तथापि, हे संपूर्ण वर्ष तुम्हाला तुमच्या नात्यासाठी खूप चांगले वाटेल आणि तुम्ही तुमच्या प्रियकराच्या जवळ राहाल.

वृषभ करिअर कुंडली 2023

वैदिक ज्योतिष शास्त्रावर आधारित वृषभ 2023 च्या करिअर कुंडलीनुसार, या वर्षी वृषभ राशीच्या लोकांना त्यांची योग्यता सिद्ध करण्याची संधी मिळेल. तुमची वर्षाच्या सुरुवातीला जानेवारी महिन्यात कुठेतरी बदली होऊ शकते. या काळात तुम्हाला नवीन नोकरी मिळण्याचीही शक्यता आहे. त्यानंतर वर्षभर मेहनत करण्यावर भर द्यावा लागेल. या वर्षात जून ते नोव्हेंबर दरम्यान नोकऱ्यांमध्ये चढ-उतार होतील.या काळात नोकरीत बदल आणि नवीन नोकरी मिळण्याची शक्यता आहे आणि काही महत्त्वाच्या पदांवर असलेल्या लोकांना विभागीय बदल आणि बदल्यांना सामोरे जावे लागू शकते.

वृषभ शिक्षण पत्रिका 2023

वृषभ शिक्षण राशीभविष्य 2023 नुसार या वर्षी वृषभ राशीच्या विद्यार्थ्यांसाठी वर्षाची पहिली तिमाही खूप चांगली राहील. श्री बृहस्पती महाराजांच्या कृपेने तुमची अभ्यासाची आवड कायम राहील आणि परिणामी तुम्हाला परीक्षेत चांगले गुण मिळतील आणि तुमचा अभ्यास योग्य दिशेने पुढे जाईल. स्पर्धा परीक्षेच्या तयारीत गुंतलेल्या विद्यार्थ्यांची स्वप्ने काहीशी विलंबाने पूर्ण होतील.विशेषत: नोव्हेंबर महिना तुम्हाला यश मिळवून देईल अशीही शक्यता आहे. उच्च शिक्षण घेणाऱ्या विद्यार्थ्यांना त्यांच्या मेहनतीचे योग्य मोबदला मिळेल आणि त्यांना त्यांच्या आवडीच्या विषयाचा अभ्यास करण्याची संधी मिळेल. वृषभ राशीभविष्य 2023 (वृषभ राशिफल 2023) नुसार परदेशात शिक्षण घेण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्या विद्यार्थ्यांच्या इच्छा या वर्षी नक्कीच पूर्ण होऊ शकतात. एप्रिल ते जून या कालावधीत त्यांच्या देशात जाण्याची शक्यता विशेष तयार होईल.

वृषभ आर्थिक कुंडली 2023

वृषभ आर्थिक कुंडली 2023 नुसार, वृषभ राशीच्या लोकांना या संपूर्ण वर्षात त्यांच्या आयुष्यात आर्थिक अस्थिरतेचा सामना करावा लागेल. वर्षाची सुरुवात अनुकूल राहील आणि जानेवारी ते एप्रिल दरम्यान आर्थिक स्थिती चांगली राहील. तुम्हाला अनेक मार्गांनी पैसे मिळण्याची शक्यता आहे आणि या काळात तुम्हाला एकापेक्षा जास्त माध्यमांतून पैसे मिळू शकतात, परंतु एप्रिल ते ऑक्टोबरमध्ये खूप खर्च वाढतील. धार्मिक आणि शुभ कार्यांवर अनेक खर्च होतील, त्यानंतर अनेक अनावश्यक खर्च होतील, जे तुम्हाला इच्छा नसतानाही करावे लागतील. काही सहलींवर आणि काही आजारांवरही पैसे खर्च होतील, ऑक्टोबर ते डिसेंबर दरम्यान आर्थिक स्थिती पुन्हा सुधारण्यास सुरुवात होईल कारण खर्चात कपात होईल आणि तुमचे उत्पन्न वाढू लागेल.

वृषभ कौटुंबिक कुंडली 2023

वृषभ कौटुंबिक राशीभविष्य 2023 नुसार, वृषभ राशीच्या लोकांना कौटुंबिक जीवनाबाबत सुखद बातमी मिळेल. वर्षाच्या सुरुवातीला तुमचा कल तुमच्या कुटुंबाकडे राहील. या काळात तुम्ही कुटुंबाच्या सुखाची पूर्ण काळजी घ्याल. जरी तुम्ही स्वतः काही मानसिक दडपणाखाली असाल परंतु कुटुंबात आनंद टिकवून ठेवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करा. एप्रिल ते ऑगस्ट दरम्यान, कौटुंबिक जीवनात तणाव वाढेल आणि प्रिय व्यक्तीच्या आरोग्याच्या समस्यांमुळे तुमची चिंता वाढू शकते. वृषभ राशीभविष्य 2023 (वृषभ राशिफल 2023) नुसार सप्टेंबर ते नोव्हेंबर दरम्यान कौटुंबिक जीवनात आनंदाचे वातावरण राहील. घरातील वातावरणही धार्मिक राहील आणि कुटुंबात शुभ कार्ये पूर्ण होतील. डिसेंबर महिना सामान्य राहील. या काळात लोकांच्या हालचालींमुळे घरात उत्साहाचे वातावरण असेल.

वृषभ मुलाची कुंडली 2023

तुमच्या मुलांसाठी वृषभ राशीफल २०२३ (वृषभ राशीफळ २०२३) नुसार वर्षाची सुरुवात खूप चांगली होण्याची शक्यता आहे. जानेवारी ते एप्रिल दरम्यान पंचम भावात देव गुरु गुरूची अमृतसदृश दृष्टी असल्यामुळे चांगली संतती मिळण्याची शक्यता निर्माण होईल. जर तुम्हाला आधीच मुले असतील तर ही वेळ मुलांच्या वाढीसाठी असेल. त्यांना त्यांच्या शिक्षणात आणि करिअरमध्ये चांगले परिणाम मिळतील.जर मुलाला शिक्षणासाठी परदेशात जायचे असेल तर मार्च ते जून या कालावधीत परदेशात जाण्याची शक्यता निर्माण होईल. ऑक्‍टोबर महिन्‍यात मुलांशी निगडीत चांगले आनंदाचे प्रसंग येतील आणि त्‍याच्‍या आरोग्याच्‍या समस्‍यातूनही मूल बाहेर पडेल हे जवळपास निश्‍चित आहे, परंतु डिसेंबर महिना मुलांसाठी चांगला आहे असे म्हणता येणार नाही कारण या काळात त्‍यांच्‍या प्रकृतीच्‍या अडचणी येतात. त्यांना त्रास देत राहील.

वृषभ लग्न कुंडली 2023

वृषभ राशीच्या लग्न राशीनुसार 2023 मध्ये वैवाहिक जीवनात चढ-उतार येण्याची शक्यता आहे. वर्षाच्या सुरुवातीला राहु तुमच्या बाराव्या भावात राहील, त्यामुळे वैयक्तिक नातेसंबंधात काही कमतरता निर्माण होईल आणि एकमेकांना समजून घेण्यात अडचणी येतील. मंगळाची रास तुमच्या सातव्या भावात प्रतिगामी स्थितीत राहील, त्यामुळे तुमच्या आणि तुमच्या जोडीदारामध्ये काहीसा तणाव निर्माण होईल. सप्तम भावात देव गुरु बृहस्पतीची दृष्टी असल्याने कोणतीही अप्रिय परिस्थिती उद्भवणार नाही, तरीही थोडी काळजी घेणे आवश्यक आहे. वर्षाचा मध्य तुमच्या वैवाहिक जीवनासाठी चांगला राहील. एप्रिल ते ऑगस्ट दरम्यान तुमचे आणि तुमच्या जोडीदाराचे संबंध सुधारतील. एकमेकांसोबत दूर कुठेतरी जाणे, खाणे-पिणे किंवा चित्रपट पाहणे अशा चांगल्या संधी मिळतील. ज्याद्वारे तुमचे नाते परिपक्व होईल. त्यानंतर वर्षाचा शेवटचा तिमाही सामान्य असेल परंतु तुमच्या जोडीदाराचे आरोग्य आणि त्यांच्या भावना लक्षात घेऊन वागणे चांगले राहील.

वृषभ व्यवसाय कुंडली 2023

वृषभ राशीभविष्य 2023 नुसार, हे वर्ष व्यापार जगताशी संबंधित लोकांसाठी चांगले सिद्ध होईल. परदेशाशी संबंधित व्यवसायात वाढ होण्याची शक्यता आहे आणि तुमच्या व्यवसायाचा विस्तार होईल. 17 जानेवारीनंतर जेव्हा शनिदेव जी तुमच्या दशम भावात प्रवेश करतील आणि तिथून तुम्ही तुमचे बारावे घर, चौथे घर आणि दहाव्या भावातून सातवे घर पाहाल, तेव्हा व्यवसायात चांगली प्रगती होण्याची शक्यता आहे. तुमचा व्यवसाय परदेशातूनही संपर्क साधू शकतो. तुम्ही कोणत्याही बहुराष्ट्रीय कंपनीशी किंवा परदेशात संपर्क साधून व्यवसाय करत असाल तर या वर्षी व्यवसायात आणखी वाढ होण्याची शक्यता आहे. कामाच्या व्यस्ततेमुळे तुम्हाला कौटुंबिक जीवनापासून दूर राहण्याची जाणीव होईल, परंतु तरीही तुम्ही तुमच्या व्यवसायात प्रगती कराल.

वृषभ मालमत्ता आणि वाहन कुंडली 2023

वृषभ राशीच्या वाहन भविष्यवाणी 2023 नुसार, हे वर्ष संपत्तीच्या लाभासाठी खूप चांगले सिद्ध होऊ शकते. या वर्षी तुमचा खर्च भरीव राहील, परंतु जंगम आणि जंगम मालमत्ता खरेदीचा लाभ तुम्हाला मिळू शकेल. शनि महाराजांची कृपा तुमच्यावर राहील. मे ते जुलै दरम्यान तुम्ही मोठी मालमत्ता खरेदी करू शकता, ज्यामुळे तुमची आर्थिक पातळीही वाढेल. या काळात मोठे वाहन खरेदी होण्याची शक्यताही निर्माण झाली आहे. ही स्थिती तुम्हाला आनंद देईल. शुक्र महाराजांची कृपा तुमच्यासाठी अत्यंत आवश्यक असेल कारण हा तुमच्या राशीचा स्वामी तसेच वाहनाचा मुख्य करक ग्रह आहे आणि शुक्र महाराजांच्या कृपेने मे ते जुलै दरम्यानचा काळ उत्तम काळ दर्शवत आहे. एक वाहन. तथापि, नोव्हेंबर आणि डिसेंबरमध्ये वाहन चालवताना सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे.


वृषभ धन और लाभ राशिफल 2023

वृषभ राशीच्या लोकांसाठी हे वर्ष आर्थिकदृष्ट्या चढ-उताराचे असणार आहे, परंतु वर्षाच्या सुरुवातीपासून एप्रिलपर्यंतचा काळ खूप चांगला असेल. या काळात तुम्हाला एकापेक्षा जास्त माध्यमातून पैसे मिळण्याची शक्यता आहे. जर तुम्ही नोकरी करत असाल तर तुम्ही काही अर्धवेळ व्यवसायातही हात आजमावू शकता जे तुमच्या उत्पन्नात वाढ नोंदवण्यात महत्त्वपूर्ण ठरेल.या वर्षी मे ते ऑगस्ट या काळात आर्थिक खर्च वाढतील आणि धनलाभाचे योग कमी दिसत आहेत, त्यामुळे या काळात अत्यंत सावधगिरी बाळगा आणि तुमच्या पैशाचा योग्य वापर करण्याचा आग्रह धरा. वृषभ राशीभविष्य 2023 (वृषभ राशिफल 2023) नुसार डिसेंबर महिन्यात मोठ्या प्रमाणात धनहानी होऊ शकते. त्या दिशेने काळजी घेणे आवश्यक आहे, परंतु या वर्षी ऑक्टोबर महिना आर्थिक प्रगतीचा संकेत देणारा असेल आणि शेअर बाजारातून नफाही मिळेल.

वृषभ आरोग्य कुंडली 2023

वृषभ आरोग्य राशीभविष्य 2023 नुसार तुम्हाला तुमच्या आरोग्याची विशेष काळजी घ्यावी लागेल कारण हे वर्ष आरोग्याच्या दृष्टीकोनातून कमकुवत राहण्याची शक्यता आहे. बृहस्पती महाराजांच्या कृपेने पहिल्या तिमाहीत तुमचे आरोग्य चांगले राहील, परंतु एप्रिल नंतर आरोग्य बिघडण्याची शक्यता आहे कारण शनी महाराज तुमच्या दहाव्या भावात बसतील आणि तुमच्या बाराव्या घरात पाहतील, जिथे राहू महाराज आधीच असतील. बसलेला असेल. आणि बृहस्पति देखील स्थित असेल. राहू आणि बृहस्पति यांच्या संयोगाने गुरु-चांडाळ दोष निर्माण होतील आणि शनीची दृष्टी अधिक त्रासदायक होईल आणि तुम्हाला तुमचे आरोग्य योग्य दिशेने राखण्यासाठी खूप प्रयत्न करावे लागतील. सुरुवातीला फारशी समस्या नसली तरी वृषभ राशीभविष्य २०२३ (वृषभ राशिफल २०२३) नुसार  17 जून ते 4 नोव्हेंबर दरम्यान जेव्हा शनि प्रतिगामी स्थितीत राहील तेव्हा तब्येत अधिक बिघडू शकते कारण या काळात बृहस्पति महाराज देखील प्रतिगामी अवस्थेत असतील. तुम्हाला तुमच्या आरोग्याची पूर्ण काळजी घ्यावी लागेल आणि आवश्यकतेनुसार वैद्यकीय उपचारांचा अवलंब करावा लागेल.

2023 में वृषभ राशि के लिए भाग्यशाली अंक

वृषभ राशीचा शासक ग्रह शुक्र आहे आणि वृषभ राशीच्या लोकांसाठी भाग्यवान अंक 2 आणि 7 आहेत. ज्योतिष शास्त्रानुसार, २०२३ कुंडली सांगते की, २०२३ वर्षाची एकूण बेरीज देखील ७ असेल. अशाप्रकारे, हे वर्ष वृषभ राशीच्या लोकांसाठी खूप चांगले वर्ष सिद्ध होऊ शकते आणि आपल्यासाठी अनेक वेळा फायदे देखील निर्माण करेल. तुम्ही तुमची मेहनत, बुद्धिमत्ता आणि दूरदृष्टीमुळे तुमचा ठसा उमटवू शकाल आणि तुमची आर्थिक स्थिती स्थिर ठेवण्यासाठी तुम्ही सतत प्रयत्न करताना दिसतील. याचा परिणाम म्हणून, वर्षाच्या अखेरीस तुम्ही खूप चांगल्या स्थितीत असाल आणि स्वतःला योग्य ठिकाणी स्थापित करू शकाल.

 

वृषभ राशीभविष्य 2023: ज्योतिषीय उपाय
 • दर शुक्रवारी माता महालक्ष्मीच्या श्री सूक्ताचे पठण करा.
 • अधिक गुलाबी आणि चमकदार पांढरे रंग वापरा आणि आपल्या इच्छेनुसार माता महालक्ष्मी जीच्या कोणत्याही मंत्राचा जप करा.
 • अलौकिक श्रीयंत्र को अपने घर में स्थापित करें और प्रतिदिन उसकी पूजा करें।
 • शनिवारी मुंग्यांना पीठ खायला ठेवा आणि माशांना खायला द्या.
 • स्फटिकाची माळ घालावी.
 • याशिवाय, चांगल्या दर्जाचे ओपल रत्न घालणे देखील तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरेल.
 • आरोग्य चांगले असेल तर शुक्रवारी उपवास करू शकता.
मिथुन राशिभविष्य 2023

मिथुन राशिभविष्य 2023 (मिथुन राशिफल 2023) च्या संदर्भात लिहिलेल्या या विशेष लेखात तुम्हाला हे जाणून घेण्याची संधी मिळेल की 2023 हे वर्ष मिथुन राशीच्या लोकांसाठी कोणत्या प्रकारचे शुभ आणि अशुभ परिणाम घेऊन येत आहे, मग ते तुमच्या आयुष्यात असो. मग ते तुमचे करिअर असो, नोकरी असो, व्यवसाय असो, तुमची पैशाची स्थिती असो, तुमची जोखीम असो, तुमची आर्थिक स्थिती असो.तुमचा शैक्षणिक दर्जा आणि शिक्षणाचा लेखाजोखा असो, तुमच्या लव्ह लाईफबद्दलची माहिती असो किंवा तुमच्या वैवाहिक जीवनात येणाऱ्या विविध चढ-उतारांची माहिती असो, तुम्ही सर्वजण या मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) मध्ये आहात. याशिवाय, कोणत्या क्षेत्रात तुम्हाला अधिक लक्ष द्यावे लागेल आणि विशेषत: तुमचे आरोग्य कसे असेल, या वर्षी तुम्ही कोणतीही मालमत्ता किंवा वाहन खरेदी करू शकाल की नाही आणि तुमच्यासाठी कोणते शुभ अंक असतील, ही सर्व माहिती तुम्हाला या विशेष लेखात मिळेल कारण हा लेख लिहिला आहे. अॅस्ट्रोसेजचे प्रसिद्ध ज्योतिषी डॉ. मृगांक यांच्या वैदिक ज्योतिषावर आधारित ग्रहांचे संक्रमण आणि नक्षत्र परिस्थिती लक्षात घेऊन त्याची तयारी करण्यात आली आहे. चला तर मग आता उशीर न करता २०२३ हे वर्ष मिथुन राशीच्या लोकांसाठी कसे राहील आणि २०२३ सालची मिथुन राशीची वार्षिक कुंडली सांगूया.

वार्षिक राशीभविष्य 2023 नुसार या वर्षी तुमच्या राशीपासून आठव्या भावात दीर्घकाळ विराजमान असलेले शनि महाराज 17 जानेवारीला गोचर करत असताना मकर राशीतून निघून कुंभ राशीत तुमच्या नशिबात जातील. अशा प्रकारे, एकीकडे ते तुम्हाला भाग्यवान बनवेल, तर दुसरीकडे, यामुळे तुमची शनिदेवाची धैय्या देखील संपेल आणि तुम्हाला शनिदेवाच्या अशुभ प्रभावापासून मुक्ती मिळेल आणि तुम्हाला नशिबाचे लिखाण मिळेल.देवतांचे गुरु बृहस्पती देव वर्षाच्या सुरुवातीला तुमच्या दहाव्या भावात प्रवेश करत आहेत, 22 एप्रिल रोजी तुमच्या अकराव्या घरात प्रवेश करतील. राहु महाराजांचे 30 ऑक्टोबर रोजी आपल्या अकराव्या घरातून संक्रमण दहाव्या घरातून बाहेर पडल्यानंतर ते मीन राशीत असेल आणि पाचव्या घरातून निघून गेल्यावर केतू महाराजही तुमच्या चौथ्या घरात प्रवेश करतील. ग्रहांचे हे संक्रमण तुमच्या जीवनात मोठे बदल घडवून आणण्यास सक्षम आहे. या लेखात पुढे तुम्हाला कळेल की तुमच्या जीवनातील कोणत्या क्षेत्रांवर या महत्त्वाच्या ग्रह संक्रमणाचा परिणाम होईल.

मिथुन प्रेम कुंडली 2023

मिथुन राशीच्या 2023 नुसार, 2023 मध्ये मिथुन राशीच्या लोकांच्या प्रेमसंबंधात चढ-उतार येतील. विशेषत: जानेवारी ते एप्रिल दरम्यान प्रेमसंबंधांमध्ये अडचणी येण्याची शक्यता आहे. जानेवारी महिना समस्यांनी भरलेला असेल आणि भांडणाची शक्यता असेल, परंतु 22 एप्रिल रोजी जेव्हा देव गुरु जर बृहस्पति अकराव्या घरात प्रवेश करत असेल आणि तुमचे पाचवे घर आणि सातवे घर पूर्ण नजरेने पाहत असेल तर ते तुमच्या प्रेमसंबंधात अधिक रोमँटिकता निर्माण करेल. तुम्हाला तुमच्या नात्यातील तीव्रता जाणवेल आणि हळूहळू तुम्हाला एकमेकांबद्दलचे आकर्षण वाटू लागेल. मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार या वर्षी तुम्ही तुमच्या प्रेयसीला तुमच्या लग्नाचा प्रस्ताव देऊ शकता आणि तुम्हाला यश मिळण्याची शक्यता आहे आणि या वर्षी तुमचे प्रेम परिपक्व होईल आणि तुम्ही लग्न देखील करू शकता.

मिथुन करिअर कुंडली 2023

वैदिक ज्योतिष शास्त्रावर आधारित मिथुन 2023 च्या करिअर कुंडलीनुसार, या वर्षी मिथुन राशीच्या लोकांना त्यांच्या करिअरमध्ये जानेवारीपासून चांगले परिणाम मिळतील. वर्षाच्या सुरुवातीला दशम भावात गुरू ग्रहाची उपस्थिती असल्याने करिअरमधील परिस्थिती चांगली राहील, परंतु आठव्या भावात शनिची दृष्टी असल्याने तुमच्यामध्ये चढ-उतार होतील. करिअर आणि नोकरीच्या बाबतीत तुम्ही गोंधळात पडाल. 17 जानेवारीला शनि तुमच्या नवव्या घरात प्रवेश करेल. त्यानंतर काळ तुमच्यासाठी चांगला होऊ लागेल पण हा काळही बदल दर्शवत आहे. जर तुम्ही खूप दिवसांपासून वाट पाहत असाल तर तुमची बदली होऊ शकते आणि या वेळेत तुमची हव्या त्या ठिकाणी बदली होऊ शकते. या व्यतिरिक्त जर तुम्ही नोकरी बदलण्याचा प्रयत्न करत असाल तर यावेळी शनिदेवाची कृपा तुम्हाला या बाबतीतही चांगले परिणाम देऊ शकते. 22 एप्रिल रोजी अकराव्या भावात भगवान बृहस्पतिची उपस्थिती आणि नवव्या भावात शनिदेवजी महाराजांची दृष्टी असल्यामुळे तुम्हाला तुमच्या करिअरमध्ये चांगले यश मिळेल. मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार तुमच्या कार्यक्षेत्रात तुमचा दर्जा उंचावेल आणि या काळात तुमचा पगारही वाढेल.

मिथुन शिक्षण कुंडली 2023

मिथुन शिक्षण राशीभविष्य 2023 नुसार हे वर्ष मिथुन राशीच्या विद्यार्थ्यांसाठी अनेक प्रकारे चांगले जाणार आहे. मात्र, वर्षाची सुरुवात थोडी कमजोर राहील कारण केतू महाराज पाचव्या भावात राहणार असून शनि महाराज आठव्या भावात विराजमान होणार असून अकराव्या घरातील राहू महाराजांचा प्रभावही पाचव्या भावात दिसून येईल. त्यामुळे तुम्हाला शिक्षणासाठी काही आव्हानांना सामोरे जावे लागेल आणि ही स्थिती ऑक्टोबरमध्ये राहील.ऑक्टोबरपर्यंत राहील कारण राहू-केतू ऑक्टोबरमध्येच राशी बदलतील. पण दरम्यान, 22 एप्रिल रोजी देव गुरु बृहस्पती अकराव्या भावात जाऊन तुमचे तिसरे, पाचवे आणि सातवे घर पाहतील. पाचव्या भावात म्हणजेच बुद्धीचे घर देव गुरु बृहस्पतीची दृष्टी तुम्हाला शैक्षणिक क्षेत्रात चांगली प्रगती देईल. स्पर्धा परीक्षांची तयारी करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना वर्षाच्या सुरुवातीला मोठी भेट मिळू शकते आणि ज्या विद्यार्थ्यांना उच्च शिक्षण घ्यायचे आहे त्यांच्यासाठी 17 जानेवारीपासून आणि एप्रिलच्या मध्यापासून शनीचे संक्रमण प्रभावी होईल.

मिथुन वित्त कुंडली 2023

मिथुन आर्थिक कुंडली 2023 नुसार मिथुन राशीच्या लोकांची या संपूर्ण वर्षात आर्थिक स्थिती चांगली राहण्याचा अंदाज लावला जाऊ शकतो. वर्षाच्या सुरुवातीला तुमच्या आठव्या भावात शनि आणि शुक्राच्या युतीमुळे वेळ आर्थिकदृष्ट्या कमजोर राहील. मंगळ सुद्धा प्रतिगामी अवस्थेत बाराव्या भावात राहील, जो तुमच्यामध्ये असेल खर्चात वाढ होण्याचे संकेत दर्शविते, परंतु जानेवारी महिन्यात शनिचे तुमच्या नवव्या भावात संक्रमण होताच परिस्थिती बदलू लागेल. त्यानंतर, शुक्र देखील गोचर करेल आणि राशी बदलेल आणि जेव्हा गुरु एप्रिलमध्ये अकराव्या भावात प्रवेश करेल तेव्हा तुम्हाला आर्थिकदृष्ट्या चांगले परिणाम मिळू लागतील. जाऊया तुम्हाला अशा काही संधी भेटतील, ज्या तुम्हाला आर्थिकदृष्ट्या सक्षम बनवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावतील. वर्षाच्या मध्यात म्हणजे एप्रिल ते ऑगस्ट दरम्यान तुम्हाला काही मोठे आर्थिक लाभ मिळू शकतात. या काळात सरकारी क्षेत्रातूनही नफा मिळण्याची शक्यता आहे. त्यानंतर, सप्टेंबर ते नोव्हेंबर दरम्यान, आपण काही आर्थिक बचत करण्यास सक्षम असाल आणि डिसेंबर महिना आर्थिक लाभ देखील देऊ शकेल.

मिथुन कौटुंबिक कुंडली 2023

मिथुन कौटुंबिक कुंडली 2023 नुसार मिथुन राशीच्या लोकांचे कौटुंबिक जीवन खूप चांगले राहील. बृहस्पती महाराज तुमच्या चौथ्या घरावर आणि दुसऱ्या घरावर लक्ष ठेवतील, ज्यामुळे कौटुंबिक जीवनात तणाव कमी होईल. एकमेकांबद्दल आपुलकीची भावना वाढेल आणि कुटुंबात शुभ कामना होतील. कार्यक्रम होणार आहेत. ऑगस्ट ते ऑक्टोबर दरम्यान कौटुंबिक संबंधांमध्ये तणाव वाढू शकतो कारण मंगळाचा प्रभाव तुमच्या चतुर्थ भावाला त्रास देईल आणि त्यापूर्वी 10 मे ते 1 जुलै दरम्यान मंगळ जेव्हा तुमच्या दुसऱ्या भावात असेल तेव्हा कौटुंबिक जीवनात मालमत्तेचा वाद निर्माण होऊ शकतो. कुटुंबाची शांती पण हळूहळू परिस्थिती अनुकूल होईल आणि ऑक्टोबर महिन्यात बुध तुमच्या चौथ्या भावात प्रवेश करेल, तेव्हा अनेक समस्या कमी होतील आणि तुम्ही तुमच्या कौटुंबिक जीवनात आनंदी व्हाल. मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार तुमच्या आई-वडिलांच्या आशीर्वादाने तुमची सर्व कामे पूर्ण होतील आणि घरात आनंदाचे वातावरण राहील. 22 एप्रिल रोजी बृहस्पति तुमच्या अकराव्या घरात प्रवेश करेल, ज्यामुळे कुटुंबाची प्रतिष्ठा वाढेल.

मिथुन मुलाची कुंडली 2023

तुमच्या मुलांसाठी वर्षाची सुरुवात मिथुन राशिभविष्य 2023 नुसार चढ-उतारांनी भरलेली असेल कारण केतू महाराज पाचव्या भावात विराजमान होणार आहेत आणि राहूचा प्रभाव तुमच्या पाचव्या भावात पूर्णपणे पडेल. इतकेच नाही तर वर्षाच्या पहिल्या महिन्यात शनि महाराज आठव्या भावात विराजमान आहेत तुम्हाला पाचवे घर दिसेल, ज्यामुळे मुलाला शारीरिक त्रास आणि मानसिक ताण येईल, परंतु त्यानंतर 17 जानेवारीला जेव्हा शनि महाराज कुंभ राशीत तुमच्या भाग्यस्थानात जातील, तेव्हा या समस्यांमध्ये काही प्रमाणात घट होईल आणि 22 एप्रिल, जेव्हा बृहस्पति तुमच्या अकराव्या भावात प्रवेश करेल आणि तेथून ते तुमच्या पाचव्या भावात जाईल. जर तुम्ही पूर्ण दृष्टीकोनातून पाहिले तर हा काळ तुमच्या मुलांसाठी पूर्णपणे आनंददायी असेल. जर तुम्हाला मूल होण्याची इच्छा असेल तर हा कालावधी तुमची इच्छा पूर्ण करू शकतो. जर तुम्हाला आधीच मूल झाले असेल, तर हा कालावधी तुमच्या मुलाची प्रगती करेल. त्यांना अभ्यास करायला आवडेल आणि लग्नायोग्य मुलांचे लग्न होऊ शकेल.

मिथुन विवाह कुंडली 2023

मिथुन विवाह कुंडली 2023 नुसार, 2023 मध्ये वैवाहिक जीवनात चढ-उतार येऊ शकतात. वर्षाच्या सुरुवातीला सूर्य देव तुमच्या सप्तम भावात असेल, त्यामुळे तुमच्या जोडीदाराच्या वागण्यात तणाव वाढेल आणि शनिही आठव्या भावात राहून सासरच्या बाजूने तणाव वाढवण्याचे काम करेल. पुन्हा जानेवारीच्या मध्यात जेव्हा सूर्य महाराज मकर राशीत जातील तेव्हा तुमच्या सासरच्या व्यक्तीची तब्येत बिघडू शकते आणि त्यांच्याशी तुमचे संबंध बिघडू शकतात. मात्र, त्यानंतर हळूहळू परिस्थिती सुधारण्यास सुरुवात होईल. मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार 22 एप्रिल नंतर तुमचा काळ चांगला सुरू होईल कारण  बृहस्पती महाराज तुमच्या सातव्या घराला त्यांच्या पूर्ण नवव्या दृष्टीसह पाहतील, ज्यामुळे वैवाहिक जीवनात प्रेम आणि आपुलकीची भावना वाढेल. एकमेकांप्रती जबाबदारीची भावना वाढेल आणि तुमचा आणि तुमच्या जोडीदारात सुसंवाद निर्माण होईल आणि नाते घट्ट होईल. या वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यांमध्ये तुम्ही तुमच्या जोडीदारासोबत तीर्थयात्रेला किंवा चांगल्या ठिकाणी जाऊ शकता, ज्यामुळे तुमचे नाते आणखी घट्ट होईल.

मिथुन व्यवसाय कुंडली 2023

मिथुन राशीभविष्य 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार हे वर्ष व्यापार जगताशी संबंधित लोकांसाठी अनुकूल राहण्याची शक्यता आहे. वर्षाची सुरुवात तणावपूर्ण असेल कारण शनि आठव्या भावात आणि मंगळ बाराव्या भावात आणि रवि सातव्या भावात तुमच्या व्यावसायिक जोडीदारासोबत आहे. नातेसंबंधात चढ-उतार येतील ज्याचा तुमच्या व्यवसायावर नकारात्मक परिणाम होईल परंतु वर्ष जसजसे पुढे जाईल तसतसा तुमच्या व्यवसायात प्रगती होईल. 17 जानेवारी रोजी शनिदेव जी तुमच्या नशिबाच्या स्थानी भेट देतील ज्यामुळे नशिबात वाढ होईल, ज्यामुळे रखडलेल्या योजना आणि तुमचे प्रकल्प पुन्हा चालू होतील.

मिथुन मालमत्ता आणि वाहन कुंडली 2023

मिथुन राशीच्या वाहन अंदाज 2023 नुसार हे वर्ष संपत्तीच्या दृष्टिकोनातून मध्यम राहण्याची शक्यता आहे. वर्षाच्या सुरुवातीला तुम्ही कोणत्याही प्रकारची खरेदी टाळावी, मग ती जंगम मालमत्ता असो किंवा जंगम मालमत्ता असो कारण सूर्य, मंगळ आणि शनि आणि राहूचा प्रभाव मालमत्ता खरेदीसाठी अनुकूल नाही. शनिदेवाने भाग्यवृद्धी केल्याने तुम्हाला चांगले लाभ होतील. तुम्ही काही नवीन बांधकाम देखील कराल आणि घर चांगले कराल. याशिवाय तुम्ही मार्च ते एप्रिल दरम्यान कोणतीही स्थावर मालमत्ता खरेदी करू शकता. या संपत्तीमुळे तुमची संपत्ती वाढेल. बुध महाराजांच्या कृपेने ऑक्टोबर महिना मोठा वाहन खरेदी करेल. मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार या काळात वाहन खरेदी करणे तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. तुमचे वाहन तुमच्यासाठी भाग्यवान ठरेल. वर्षाच्या शेवटच्या 2 महिन्यांत, नोव्हेंबर आणि डिसेंबरमध्ये कोणत्याही प्रकारची खरेदी-विक्री टाळा, कारण असे केल्याने तुम्हाला अडचणी येऊ शकतात आणि तुम्ही भांडणात पडू शकता. हे वर्ष सर्वसाधारणपणे शुभ राहील.

मिथुन मनी आणि नफा कुंडली 2023

मिथुन राशीच्या लोकांसाठी 2023 मध्ये धन आणि लाभाची स्थिती पाहिली तर तुमच्या अकराव्या घरात राहू महाराज असल्यामुळे सुरुवातीपासूनच उत्पन्नात चांगली वाढ दिसून येईल. ही वाढ दिवसेंदिवस होत राहील, पण वर्षाच्या सुरुवातीला शनि आठव्या भावात असतो आणि प्रतिगामी अवस्थेत तुमच्या बाराव्या घरात मंगल महाराजांची उपस्थिती तुम्हाला आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत बनवेल, धनहानी आणि खर्चात अनपेक्षित वाढ होण्याची शक्यता निर्माण होईल. त्यानंतर जर जानेवारीमध्ये सूर्यदेवही तुमच्या मकर राशीतील आठव्या भावात जाणार असेल तर समस्या आणखी वाढू शकतात, परंतु त्यानंतर शनिदेव जी गुरूचे दहाव्या आणि अकराव्या भावात होणारे संक्रमण आणि जुलैमध्ये तुमच्या तिसऱ्या भावात मंगळाचे संक्रमण जुलै ते ऑगस्ट दरम्यान चांगले आर्थिक लाभ देईल. त्यानंतर बृहस्पती महाराजांच्या कृपेने आर्थिक स्थिती चांगली राहील आणि जेव्हा राहू महाराज 30 ऑक्टोबर रोजी अकराव्या घरातून निघून दशम भावात प्रवेश करतात.

मिथुन आरोग्य कुंडली 2023

मिथुन आरोग्य राशीभविष्य 2023 नुसार आरोग्याच्या दृष्टिकोनातून वर्षाची सुरुवात काहीशी कमकुवत राहील. श्री केतू महाराज पाचव्या घरात, शनिदेव आठव्या भावात, सूर्यदेव सातव्या भावात आणि मंगळ बाराव्या भावात विराजमान असल्याने वर्षाच्या सुरुवातीपासूनच आरोग्याशी संबंधित समस्या तुम्हाला सतावतील. हे संपूर्ण वर्षातील राहू-केतूच्या स्थितीनुसार तुम्हाला पोटाचे आजार होण्याची दाट शक्यता आहे. यासाठी तुम्हाला नेहमी गंभीर राहावे लागेल आणि आम्ही तुम्हाला चांगला आहार ठेवण्याचा सल्ला देत आहोत कारण असे न केल्यास तुम्हाला समस्या जाणवतील आणि हॉस्पिटलमध्ये जावे लागू शकते. वर्षाच्या सुरुवातीला जेव्हा शनि अष्टम आणि मंगळ बाराव्या भावात विराजमान होणार आहे, त्या काळात कोणत्याही प्रकारची शारीरिक हानी, दुखापत किंवा अपघात किंवा शस्त्रक्रिया होण्याची शक्यता आहे, त्यामुळे सावधगिरी बाळगा. मिथुन राशिफल 2023 (मिथुन राशिफल 2023) नुसार वर्षाच्या मध्यभागी अकराव्या भावात गुरुचे संक्रमण आणि नवव्या भावात शनि उत्तम आरोग्यासाठी मार्ग मोकळा करेल आणि ऑक्टोबरला दहाव्या घरात राहूचे आगमन होईल. 30 आणि केतू चौथ्या भावात प्रवेश करत आहे. कोणत्याही प्रकारचा हंगामी संसर्ग त्रास देऊ शकतो.

2023 मध्ये मिथुन राशीसाठी भाग्यवान क्रमांक

मिथुन राशीचा शासक ग्रह बुध आहे आणि मिथुन राशीच्या लोकांसाठी भाग्यशाली अंक 3 आणि 6 आहेत. ज्योतिष शास्त्रानुसार २०२३ सालची कुंडली सांगते की २०२३ सालची एकूण बेरीज ७ असेल. अशा रीतीने हे वर्ष मिथुन राशीच्या लोकांसाठी मध्यम पेक्षा थोडे चांगले वर्ष आणि तुमच्यासाठी अनेक पटीने लाभदायक ठरू शकते. करीन तुमच्यासमोर अनेक आव्हाने असतील पण ती आव्हाने तुमच्या स्वतःच्या कारणांमुळे प्रकट होणार नाहीत तर तुम्ही तुमच्या बुद्धिमत्तेच्या आणि वक्तृत्वाच्या बळावर तुमच्या परिस्थितीवर मात कराल आणि त्यामुळे तुम्ही त्या परिस्थितीतून बाहेर पडू शकता. हे वर्ष तुम्हाला अनेक नवीन संधी देईल आणि जर तुम्ही त्यांचा वेळीच स्वीकार केलात तर तुम्ही खूप प्रगती करू शकाल. 

मिथुन राशिफल 2023: ज्योतिषीय उपाय

 • दररोज आपल्या घरातील अन्नातून पहिली रोटी गाईसाठी काढा.
 • दर बुधवारी हिरवा पालक, हिरवा चारा किंवा हिरव्या भाज्या किंवा अख्खा मूग गायीला खायला द्या.
 • भगवान विष्णूला समर्पित श्री विष्णु सहस्रनाम स्तोत्राचे पठण करणे देखील तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरेल.
 • बुधवारचा उपवास केल्याने तुम्ही निरोगी राहाल आणि व्यवसायात प्रगती होईल.
 • उत्तम दर्जाचे पन्ना रत्न धारण करणे तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. बुधवारच्या शुक्ल पक्षात तुम्ही हे रत्न कनिष्ठ बोटात घालू शकता.

कर्क राशीभविष्य 2023

कर्क राशीभविष्य 2023 च्या आधारे लिहिलेल्या या विशेष लेखात तुम्हाला 2023 या वर्षात कर्क राशीच्या लोकांच्या आयुष्यात कोणते बदल होणार आहेत हे जाणून घेण्याची आणि समजून घेण्याची संधी मिळेल. नोकरी, व्यवसाय, आर्थिक स्थिती, शैक्षणिक जीवन, प्रेम असे जीवनाचे कोणतेही क्षेत्र असो आयुष्य, वैवाहिक जीवन, आनंद, मालमत्ता, वाहन किंवा तुमचे आरोग्य, या सर्व क्षेत्रांशी संबंधित अंदाज या लेखात तुम्हाला दिले जात आहेत. कर्क राशिभविष्य 2023 (कर्क राशिफल 2023) तुम्हाला 2023 या वर्षात कोणत्या क्षेत्रात जास्त मेहनत करावी लागेल हे जाणून घेण्यास मदत करेल कारण ती क्षेत्रे तुमच्यासाठी काही आव्हाने सादर करतील आणि कोणत्या क्षेत्रात तुम्हाला चांगले यश मिळण्याची शक्यता आहे. तिथे राहा. कर्क राशीभविष्य 2023 (कर्क राशिफल 2023) नुसार या वर्षी कर्क राशीच्या लोकांसाठी शनीची धैय्या, ज्याला कंटक शनी असेही म्हणतात, त्याचा प्रभाव वर्षाच्या सुरुवातीपासूनच सुरू होईल कारण 17 जानेवारी रोजी शनि महाराज येणार आहेत. तुमच्या राशीच्या आठव्या घरात. आणि वर्ष या घरात राहील, त्यामुळे शनीची स्थिती तुम्हाला परिणाम मिळेल. वर्षाच्या सुरुवातीला देव गुरु बृहस्पती तुमच्या प्रारब्धाचा स्वामी म्हणून प्रारब्ध स्थानी विराजमान होऊन सर्व प्रकारे तुमचे रक्षण करत राहतील आणि जीवनात समृद्धी देत ​​राहतील. 22 एप्रिल रोजी मेष राशीत गोचर करणारा हा देव गुरु गुरु तुमच्या कुंडलीच्या दहाव्या घरात राहूवर गोचर करेल. आणि विशेषतः मे महिन्यात गुरु चांडाल दोष देखील तयार करेल. यानंतर, 30 ऑक्टोबर रोजी राहू तुमचे कर्म स्थान सोडून भाग्यस्थानात प्रवेश करेल आणि केतू तुमच्या तिसऱ्या भावात प्रवेश करेल. लांबच्या प्रवासासाठी हा काळ अनुकूल दिसतो. या पोझिशनमध्ये तुम्हाला लांबचा प्रवास करण्याचा सुखद अनुभव मिळेल. होईल. याशिवाय इतर सर्व ग्रहांचेही वेळोवेळी भ्रमण होत राहतील आणि त्यांचे संक्रमण तुमच्या जीवनावर काय परिणाम घडवून आणेल आणि तुमच्या जीवनातील कोणत्या क्षेत्रांवर त्याचा प्रभाव दिसून येईल, या सर्व गोष्टी आपण या लेखात जाणून घेणार आहोत.

कर्क राशीभविष्य 2023 (कर्क राशिफल 2023) नुसार 2023 हे वर्ष कर्क राशीच्या लोकांच्या जीवनात खूप महत्वाचे वर्ष सिद्ध होईल कारण जिथे आठव्या भावात शनिचा प्रभाव तुमची मानसिक स्थिती बिघडू शकतो आणि मानसिक तणाव निर्माण करू शकतो. तुमचे जीवन. , त्यामुळे तुमचे करिअर काही चांगल्या मार्गाने आहे देखील प्रभावित करू शकतात. देव गुरु बृहस्पती यांच्या कृपेने भाग्य बलवान होऊ शकते, ज्यामुळे तुम्हाला तुमच्या जीवनातील अनेक क्षेत्रांमध्ये चांगले परिणाम मिळू शकतात. विशेषत: जानेवारी ते एप्रिल दरम्यान, जेव्हा गुरु नवव्या घरात असेल आणि तुमच्या राशीवर पूर्ण नजर असेल, तेव्हा तुम्हाला चांगले विचार करून चांगले निर्णय घ्यावे लागतील.तुम्हाला उत्तम संधी मिळतील आणि त्यांच्यामुळे तुम्ही आयुष्यात काहीतरी चांगले साध्य करू शकाल. जर तुम्ही मानसिक तणाव टाळू शकलात तर या वर्षात तुम्ही खूप प्रगती करू शकाल. राहू दशम भावात बसून तुम्हाला तर्कशुद्ध बनवेल. तुमची स्वतःची काही युक्ती वापरून तुम्ही अगदी अवघड कामही अगदी सहजतेने हाताळाल आणि यामुळे तुमच्या कामाच्या ठिकाणी तुमचे काम वेळेवर पूर्ण करणे तुम्हाला सोपे होईल.

 

कर्करोग प्रेम कुंडली 2023

कर्क राशीच्या प्रेम राशीनुसार २०२३ मध्ये कर्क राशीच्या लोकांच्या प्रेमसंबंधात चढ-उतार असतील. वर्षाच्या सुरुवातीला पंचम भावातील मंगळाच्या राशीमुळे तणाव आणि संघर्षाची परिस्थिती निर्माण होऊ शकते, परंतु बृहस्पति महाराजांच्या कृपेने तुमचे नाते टिकून राहील. अनेक त्रास असूनही एप्रिलपर्यंत आपण आपले नाते टिकवून ठेवण्यास सक्षम असाल. मे महिन्यात नात्यात तणाव वाढेल आणि तुमच्या कामाच्या प्रभावामुळे तुमच्या प्रेमसंबंधात तणाव वाढू शकतो. त्यानंतर तुम्हाला तुमच्या नात्यात खूप अनुकूलता आणि सहजता जाणवेल. जून महिन्यात तुमच्या नात्यात जिव्हाळ्याचे संबंध वाढतील आणि तुम्ही तुमचे नाते पुढे घेऊन जाल. वाढविण्याचा विचार कराल आणि लग्नाबाबत कल्पना करू शकाल. वर्षाचा शेवटचा महिना तुमच्या नात्यात प्रणय वाढवेल आणि तुम्ही तुमच्या प्रिय व्यक्तीसोबत आनंदी क्षणांचा आनंद घ्याल.

कर्क करिअर कुंडली २०२३

वैदिक ज्योतिष शास्त्रावर आधारित कर्क 2023 करिअर कुंडलीनुसार, या वर्षी कर्क राशीच्या लोकांना वर्षाच्या सुरुवातीला काही चांगल्या बदलांना सामोरे जावे लागू शकते. 17 जानेवारीला शनि महाराज तुमच्या आठव्या घरात प्रवेश करणार आहेत, त्यामुळे मानसिक तणाव असूनही तुम्ही तुमच्या कामात आणि व्यवसायात चांगली कामगिरी कराल. सापडेल तुमच्या क्षेत्रातील कामात तुमची रुची वाढेल आणि बृहस्पति महाराजांच्या कृपेने तुमचे नशीबही तुम्हाला साथ देत असेल. 22 एप्रिलला देव गुरु बृहस्पती तुमच्या दहाव्या घरात प्रवेश करतील आणि तिथून तुम्हाला तुमचे सहावे घरही दिसेल. ही वेळ नोकरीतील बदल आणि त्याच वेळी पगारात वाढ दर्शवते. मे महिन्यात राहूच्या विशेष चांडाल दोषाचा प्रभाव दिसून येईल ज्यामुळे तुम्हाला थोडा त्रास होऊ शकतो. या काळात तुम्हाला तुमच्या भावनांवर नियंत्रण ठेवावे लागेल. कामाच्या ठिकाणी कोणत्याही प्रकारच्या वादापासून दूर राहावे लागेल. कर्क राशीभविष्य 2023 (कर्क राशिफल 2023) नुसार 30 ऑक्टोबर रोजी राहू महाराज नवव्यात असताना  अर्थाने आलात तर तुमच्या कार्यक्षेत्रात बदल होऊ शकतो. तुमची बदली होऊ शकते परंतु ते तुमच्या हिताचे असेल आणि तुम्हाला तुमच्या करिअरमध्ये चांगले परिणाम मिळतील. तुमची प्रगती होईल आणि वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यांत तुम्ही तुमच्या कामात उंची गाठू शकाल.

कर्क शिक्षण पत्रिका 2023

कर्क शिक्षण राशीभविष्य 2023 नुसार कर्क राशीच्या विद्यार्थ्यांसाठी हे वर्ष संमिश्र परिणाम देणारे आहे. वर्षाच्या सुरुवातीला मंगळाचा प्रभाव तुमच्या पाचव्या भावात राहील आणि गुरुही पाचव्या भावात दिसेल, त्यामुळे तुम्ही अभ्यासात खूप उत्साही असाल. तुमची एकाग्रताही चांगली आहे. परंतु 17 जानेवारीपासून शनिदेवाचे संक्रमण आणि तुमच्या पंचम भावात शनीची दृष्टी यामुळे अभ्यासात काही अडथळे येत राहतील, त्यामुळे तुम्हाला खूप मेहनत करावी लागेल. जर तुम्ही तुमच्या अंतिम वर्षात असाल तर तुमची कॅम्पस इंटरव्ह्यूमध्ये निवड होऊ शकते आणि तुम्हाला चांगले पॅकेजही मिळू शकते आहे. उच्च शिक्षणासाठी वर्षाचा पूर्वार्ध अतिशय अनुकूल राहण्याची शक्यता आहे. या काळात केलेल्या प्रयत्नांना यश मिळेल आणि तुम्हाला तुमच्या आवडत्या विषयाचा अभ्यास करण्याची आणि तुमच्या आवडत्या अभ्यासक्रमात प्रवेश घेण्याची शुभ संधी मिळू शकेल. जर तुम्ही परदेशात शिक्षण घेण्याचे स्वप्न पाहत असाल, तर तुमची ही इच्छा मार्च ते जून दरम्यान पूर्ण होऊ शकते, जेव्हा तुम्हाला परदेशात शिक्षण घेण्याची संधी मिळेल.

कर्करोग वित्त कुंडली 2023

कर्क आर्थिक राशीभविष्य 2023 नुसार, कर्क राशीच्या लोकांसाठी हे वर्ष आर्थिकदृष्ट्या संमिश्र परिणाम आणेल, परंतु तुम्हाला काही वेळा चांगले परिणाम देखील मिळतील. वर्षाच्या सुरुवातीला मंगळ तुमच्या अकराव्या भावात प्रतिगामी स्थितीत असेल आणि तुमच्या उत्पन्नात वाढ होत राहील. बृहस्पती महाराजही नशिबाची साथ देतील यामुळे तुम्ही जे काही काम करण्याचा प्रयत्न कराल, तुम्हाला यश मिळेल आणि तुमची आर्थिक स्थिती वाढेल. एप्रिलपर्यंत नशिबाने साथ दिल्याने आर्थिक स्थितीही चांगली राहील. एप्रिल महिन्यात सूर्य महाराज तुमच्या अकराव्या घरात राहून तुमच्या उत्पन्नात वाढ होण्याचे संकेत देतात. शनिदेव महाराज वर्षापर्यंत तुम्ही तुमच्या आठव्या घरात राहाल, त्यामुळे तुम्ही कोणतीही मोठी गुंतवणूक काळजीपूर्वक करावी कारण तुमचे पैसे बुडू शकतात. मे ते जुलै दरम्यान थोडासा तणाव वाढू शकतो. पैशांबाबत काही चिंता राहील. तथापि, ऑगस्ट महिन्यात सूर्य तुमच्या दुसऱ्या भावात प्रवेश करेल आणि तुमचा बँक बॅलन्स वाढताना दिसेल. सप्टेंबर ते ऑक्टोबर दरम्यान तुम्हाला थोडे सावधगिरीने वाटचाल करावी लागेल कारण या काळात तुम्हाला काही आर्थिक आव्हानांना सामोरे जावे लागेल. कर्क राशीभविष्य २०२३ (कर्क राशिफल २०२३) नुसार कौटुंबिक खर्चाचे योगही येतील ज्यामुळे तुमच्या आर्थिक स्थितीवरही परिणाम होईल. नोव्हेंबर आणि डिसेंबर महिन्यात घरातील आवश्यक वस्तू खरेदी करण्यासाठी खूप खर्च येईल, परंतु डिसेंबरमध्ये तुमच्या उत्पन्नात चांगली वाढ होऊ शकते.

कर्क कौटुंबिक कुंडली 2023

कर्क कौटुंबिक राशीभविष्य 2023 नुसार कर्क राशीच्या लोकांसाठी हे वर्ष चढ-उताराचे असणार आहे. जानेवारी ते एप्रिल या काळात तुम्हाला तुमच्या कौटुंबिक जीवनात तणावाचा सामना करावा लागू शकतो. राहू आणि केतूचा प्रभाव चौथ्या आणि दहाव्या भावात राहील आणि शनि आठव्या भावात तुमच्या दुसऱ्या आणि पाचव्या भावात बसेल. प्रभाव पाडेल. जानेवारीमध्ये मंगळ तुमच्या दुसऱ्या आणि पाचव्या भावातही दिसेल, त्यामुळे वर्षाच्या सुरुवातीच्या महिन्यांत कौटुंबिक जीवनात तणाव असेल आणि यामुळे तुमचे मन थोडे अस्वस्थ होईल. मे महिन्यात बृहस्पति आणि राहूचा चांडाल दोष तयार होईल, ज्याचा प्रभाव तुमच्या कौटुंबिक जीवनावरही पडेल. तुमच्या तब्येतीत घट होऊ शकते आणि कौटुंबिक वातावरण काहीसे बिघडू शकते, परंतु ऑक्टोबरपासून तुमचे कौटुंबिक जीवन खूप आनंदी असेल. कुटुंबातील सदस्यांना एकमेकांशी जुळवून घेण्यात कोणतीही अडचण येणार नाही, परंतु ऑक्टोबर महिन्यात आईची तब्येत बिघडू शकते. जर तुम्ही त्यांची योग्य काळजी घेतली तर नोव्हेंबरपर्यंत तुमचे आरोग्य सुधारेल. त्यानंतर नोव्हेंबर आणि डिसेंबर हे महिने चांगले राहतील.

कर्क मुलाची कुंडली 2023

तुमच्या मुलांसाठी, कर्क राशीभविष्य 2023 नुसार वर्षाची सुरुवात चांगली होईल कारण पाचव्या भावात मंगळाची राशी असेल आणि बृहस्पती महाराज देखील त्यांच्या नवव्या भावातून पाचवे घर पाहतील. या दोन्ही परिस्थितींमुळे तुमच्या मुलांची प्रगती होईल. त्यांच्यात उत्साह  करेल आणि कोणतेही काम करण्यात मदत होईल. तथापि, या दरम्यान, आठव्या भावात गोचर करणारा शनि जेव्हा तुमच्या पाचव्या भावात दिसेल, तेव्हा तुम्ही जवळपास वर्षभर तुमच्या मुलांच्या आरोग्याबाबत चिंतेत राहू शकता, तरीही ग्रहांची स्थिती तुमच्या मुलांना काही चांगले यश मिळवून देऊ शकते. या वर्षी. कारण गुरूचा प्रभाव चांगला राहील. ऑक्टोबरपासून तुम्हाला मुलांशी संबंधित चांगले परिणाम मिळतील आणि त्यांची प्रगती होताना पाहून तुम्हाला अभिमानही वाटेल.

कर्क विवाह कुंडली 2023

कर्क विवाह राशीभविष्य 2023 नुसार, वर्ष 2023 मध्ये वैवाहिक जीवनासाठी वर्षाची सुरुवात आव्हानात्मक असेल. वर्षाच्या सुरुवातीला शनि तुमच्या सातव्या भावात शुक्रासोबत असेल, त्यामुळे तुमच्या नात्यात रोमांस असेल पण परस्पर तणाव कायम राहील. त्यानंतर 17 जानेवारीला शनि तुमच्या आठव्या भावात जाईल आणि तिथून तुमचा प्रवास होईल तुम्हाला दुसरे घर दिसेल, यावेळी तुमच्या वैवाहिक जीवनात तणाव वाढू शकतो. सासरच्या मंडळींसोबतच्या नात्यातही चढ-उतार येतील. केवळ बृहस्पती महाराजांची कृपा तुम्हाला काही आव्हानांपासून वाचवेल. त्यानंतर हळूहळू परिस्थिती सामान्य होऊ लागेल परंतु मे ते जुलै दरम्यान जेव्हा मंगळ तुमच्या राशीत प्रवेश करेल. त्यामुळे हा काळ वैवाहिक जीवनात तणाव वाढवणारा ठरेल. त्यानंतर ऑगस्ट महिन्यात सूर्य तुमच्या पहिल्या भावात प्रवेश करेल आणि सप्तम भावात दिसेल. तो काळ अहंकाराच्या संघर्षाचा काळ असू शकतो आणि तुमच्या आणि तुमच्या जोडीदारामध्ये संघर्ष होऊ शकतो. आधीच कौटुंबिक जीवनात राहू-केतूच्या प्रभावाखाली तणावाचे वातावरण असेल. यामुळे, थोडे अधिक लक्ष देण्याची वेळ येईल. यानंतर मंगळ चतुर्थ भावात असल्यामुळे काही समस्याही निर्माण होतील. त्य