Veg Momos Recipe In Marathi
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
6

घरच्या घरी बाजारासारखे व्हेज मोमोज बनवण्याची ही रेसिपी
ज्या लोकांना मोमोज खाण्याची आवड आहे ते त्यांची लालसा शांत करण्यासाठी घरी हे चायनीज स्ट्रीट फूड बनवून त्याचा आनंद घेऊ शकतात. मोमो हा चिनी शब्द आहे ज्याचा अर्थ वाफवलेला ब्रेड आहे. हा पदार्थ लहानांपासून मोठ्यांपर्यंत सर्वांनाच आवडतो. तर मग उशीर कशासाठी, चला जाणून घेऊया, तुम्ही घरच्या घरी बाजारासारखे स्वादिष्ट मोमो कसे बनवू शकता.

व्हेज मोमोज बनवण्यासाठी साहित्य

 • 1 कप सर्व उद्देश पीठ
 • 1 कप किसलेला कोबी
 •  1 कप किसलेले गाजर
 • 1 कप बारीक चिरलेली सिमला मिरची आणि कांदा
 • १ टीस्पून आले पेस्ट
 • 1 टीस्पून काळी मिरी पावडर
 • 2 टीस्पून तेल
 • चवीनुसार मीठ

व्हेज मोमोज कसे बनवायचे
व्हेज मोमोज बनवण्यासाठी प्रथम एका भांड्यात सर्व उद्देशाचे पीठ किंवा मैदा घ्या आणि त्यात चवीनुसार मीठ आणि 1 टीस्पून तेल घालून चांगले मिक्स करा. थोडे थोडे पाणी घालून मऊ पीठ बनवा आणि त्यावर कापड टाकून 10 मिनिटे विश्रांतीसाठी सोडा. आता दुसऱ्या बाजूला एका पॅनमध्ये १ टीस्पून तेल टाका. तेल गरम झाल्यावर कांदे घालून परता. यानंतर सर्व चिरलेल्या आणि किसलेल्या भाज्या, आले पेस्ट, मिरपूड, मीठ आणि लाल किंवा हिरवी मिरची घालून मिक्स करा आणि झाकण झाकून 5 मिनिटे शिजवा.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
6
, , , • Polls

  महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

  View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu