नागपुरातील सर्वोत्तम रुग्णालय
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

नागपुरातील सर्वोत्तम रुग्णालय
सेव्हनस्टार हॉस्पिटल (Seven Star Hospital)
नागपूर आणि भारताच्या या मध्य प्रांतात ‘हेल्थकेअरची पुनर्परिभाषित करणे’ या समान उद्दिष्टाचा आधार घेत, वैद्यकीय बंधुभगिनीतील सात डॉक्टर, डॉक्टर, नर्सिंग, पॅरामेडिक्स आणि व्यवस्थापन यांच्यातील सिद्ध प्रतिभांसह एकत्र आले आहेत, हे सुनिश्चित करण्यासाठी की हे रुग्णालय सर्वांसमोर येईल. सुपरस्पेशालिटी मल्टीडिसिप्लिनरी हेल्थकेअर सोल्यूशन्ससाठी निवडीचे गंतव्यस्थान म्हणून. सेव्हनस्टार हॉस्पिटल्सची विचारधारा अत्याधुनिक आणि अत्याधुनिक पायाभूत सुविधा आणि उपकरणे तैनात करण्यावर अवलंबून आहे. फर्स्ट्सच्या अरेसह, सेव्हनस्टार हॉस्पिटल्स मध्य भारतातील पहिले हॉस्पिटल म्हणून रोबोटिक शस्त्रक्रिया (दा विंची सिस्टम) च्या सुविधेसह समोर येतात.
पत्ता : 324, 1, ग्रेट नाग रोड, जगनाडे स्क्वेअर, नंदनवन , नागपूर , महाराष्ट्रा 440009
संकेतस्थळ : http://sevenstarhospitals.com/

ऑरेंज सिटी हॉस्पिटल आणि संशोधन संस्था (Orange City Hospital & Research Institute)
सरकारच्या प्रयत्नांना पाठिंबा देण्यासाठी, ऑरेंज सिटी हॉस्पिटल अँड रिसर्च इन्स्टिट्यूट (रवी नायर हॉस्पिटल्स प्रायव्हेट लिमिटेडचे ​​एक युनिट) ने आता सौम्य ते मध्यम लक्षणे असलेल्या कोविड पॉझिटिव्ह रूग्णांना सेवा देण्यासाठी समर्पित कोविड हेल्थ केअर सेंटर (DCHC) सुरू केले आहे. NMC मंजूर DCHC पूर्णपणे विभक्त OCHRI बिल्डिंग B मध्ये स्वतंत्र प्रवेशद्वारासह ठेवण्यात आले आहे. यात केंद्रीकृत ऑक्सिजन आणि सक्शन सुविधेसह CCU बेडची सोय आहे. डॉ. नंदू कोलवाडकर हे डॉ. समीर चौधरी, डॉ. संतोष ढोले, डॉ. रवींद्र सावरकर आणि डॉ. सुशांत यांच्या स्पेशालिस्ट टीमचे नेतृत्व करतात. डॉ. मिलिंद पांडे  पॅथॉलॉजिस्ट आणि डॉ. निशिकांत लोखंडे – रेडिओलॉजिस्ट हे डायग्नोस्टिक युनिटचे नेतृत्व करत आहेत. 2 ENT सर्जन, 1 इंटेन्सिव्हिस्ट, 1 फिजिशियन आणि 1 चेस्ट फिजिशियनमध्ये OCHRI स्पेशालिस्ट टीम समाविष्ट आहे. चोवीस तास वरिष्ठ निवासी वैद्यकीय अधिकारी आणि परिचारिका उपलब्ध असतील.
पत्ता: 19, खामला रोड वीर सावरकर स्क्वेर समोर ज्युपिटर कॉलेज, महाराष्ट्र 440015
संकेतस्थळ: https://ochri.com/

शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय व रुग्णालय (Government Medical College and Hospital)
नागपूर शहराला 300 वर्षांपेक्षा अधिकचा इतिहास आहे, जेव्हा ही गोंड राजांची बुलंद शाह बक्श यांची राजधानी होती. ब्रिटीश राजवटीतही नागपूर हे राजधानीचे प्रमुख केंद्र होते. सध्याचे मेयो हॉस्पिटल 1862 मध्ये अस्तित्वात आले आणि ते “सिटी हॉस्पिटल” म्हणून ओळखले जात होते. त्या रुग्णालयात १९१४ मध्ये वैद्यकीय शाळा सुरू करण्यात आली आणि ती नागपूर शिक्षण मंडळाच्या अंतर्गत होती. मध्य प्रांताचे तत्कालीन सहआयुक्त श्री रॉबर्टसन यांच्या नावावरून हे नाव देण्यात आले. शाळा L.M.P आयोजित करत होती. डिप्लोमा कोर्स. त्यावेळी उच्च शिक्षणासाठी वैद्यकीय महाविद्यालय नसल्याने नागपूरच्या विद्यार्थ्यांना वैद्यकीय शिक्षणासाठी बाहेरगावी जावे लागत होते. 1923 मध्ये नागपूर विद्यापीठाची स्थापना करून नागपूर हे शिक्षणाचे महत्त्वाचे केंद्र बनले. सी.पी.बेरार सरकारने G.S.(KEM) वैद्यकीय महाविद्यालय, मुंबई आणि निल रतन सोरकार वैद्यकीय महाविद्यालय, कलकत्ता येथे उच्च वैद्यकीय शिक्षणाची व्यवस्था केली होती. ही सुविधा दरवर्षी फक्त 10-12 विद्यार्थ्यांसाठी उपलब्ध होती आणि अनेक विद्यार्थ्यांना ती करता आली नाही. त्यामुळे या भागात स्वतंत्र वैद्यकीय महाविद्यालयाची मागणी सातत्याने होत होती.
पत्ता : हनुमान नगर जवळ शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय नागपूर ,महाराष्ट्र 440009
संकेतस्थळ : http://gmcnagpur.org/

इंदिरा गांधी शासकीय वैद्यकीय रुग्णालय,नागपूर (Indira Gandhi Government Medical College & Hospital, Nagpur
मिशन आणि व्हिजन वैद्यकीय शिक्षण ही राज्यात अस्तित्वात असलेल्या आरोग्य सेवांची जननी आहे. महाविद्यालयात नवीन प्रवेश घेणाऱ्यांमधून डॉक्टर तयार होतात. प्रक्रिया केलेले ‘चांगले’ उच्च दर्जाचे, प्रामाणिक, समर्पित आणि दयाळू सहकारी असावेत. त्याच बरोबर त्यांच्याकडे वैद्यकशास्त्राचे अत्याधुनिक ज्ञान असले पाहिजे आणि क्षेत्रातील स्पर्धेला तोंड देण्यास सक्षम असावे. आम्ही रूग्ण तपासणी यंत्रे तयार करत नाही तर चांगले माणसे तयार करतो जे रूग्ण आणि नातेवाईकांना आवश्यक उपचारांव्यतिरिक्त नैतिक समर्थन देतात.
पत्ता: मेयो हॉस्पिटल, सेंट्रल एव्हे, मोमीनपुरा, नागपूर, महाराष्ट्र 440018
संकेतस्थळ : https://www.iggmc.org

किंग्सवे हॉस्पिटल्स (Kingsway Hospitals)
किंग्सवे हॉस्पिटल्स (सर्वोत्कृष्ट मल्टीस्पेशालिटी हॉस्पिटल नागपूर), SPANV मेडिसर्च लाइफसायन्सेस प्रा चे एक युनिट. मध्य भारतात एकाच छताखाली जागतिक दर्जाची विशेष आरोग्य सेवा सुविधा निर्माण करण्यासाठी एसएमएस ग्रुप आणि नागपूरच्या प्रख्यात डॉक्टरांनी प्रोत्साहन दिलेले लि. पायाभूत सुविधा, पुराव्यावर आधारित क्लिनिकल सराव, या सर्व गोष्टींची गुणवत्ता आणि सहानुभूतीपूर्ण काळजी यासह जागतिक दर्जाच्या आरोग्य सेवा पॅरामीटर्सशी जुळण्यासाठी नाविन्यपूर्ण विचार करून घेतलेला हा अखंड पुढाकार आहे.
पत्ता:  44, SPANV मेडिसर्च लाइफसायन्सेस प्रा.लि.किंग्सवे, कस्तुरचंद पार्क जवळ, नागपूर, महाराष्ट्र 44001
संकेतस्थळ: https://kingswayhospitals.com/

सेंटर पॉइंट हॉस्पिटल (Center Point Hospital)
सेंटर पॉइंट हॉस्पिटल हे शहराच्या मध्यभागी स्थित एक जलद गतीने वाढणारी सुपर-मल्टी स्पेशालिटी हेल्थकेअर संस्था आहे आणि हे ऐतिहासिक आणि प्रसिद्ध शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय, नागपूरच्या अगदी जवळ आहे. त्याच्याकडे सर्व दिशांनी सुलभ आणि सोयीस्कर दृष्टीकोन आहे. हे ५० खाटांचे टर्शरी केअर सेंटर आहे जे मोठ्या परिसरात पसरलेले आहे. पूर्णपणे तळमजल्यावर असल्‍यामुळे आपत्‍कालीन परिस्थिती हलवण्‍यासाठी आणि हाताळण्‍यासाठी लॉजिस्‍टिकली अतिशय सोयीस्कर बनते. हे संविधान आणि दृष्टीकोन मध्ये कॉर्पोरेट आहे परंतु वृत्तीने अतिशय सौहार्दपूर्ण आणि रुग्णास अनुकूल आहे आणि जास्तीत जास्त खर्च लाभ गुणोत्तर देते.
पत्ता: मेडिकल चौक, रामबाग, नागपूर, महाराष्ट्र 440009
संकेतस्थळ : http://www.centerpointhospital.in/

सुपर स्पेशालिटी हॉस्पिटल (Super Speciality Hospital)

सुपर स्पेशालिटी हॉस्पिटल (SSH) नागपूर, हे एक सुपर स्पेशालिटी हॉस्पिटल आहे ज्यामध्ये सर्वसमावेशक आरोग्य सेवा समाविष्ट आहे. SSH कार्डिओलॉजी, कार्डिओव्हस्कुलर आणि थोरॅसिक सर्जरी, नेफ्रोलॉजी, युरोलॉजी, न्यूरोलॉजी, न्यूरोसर्जरी, गॅस्ट्रोएन्टेरोलॉजी, रेडिओ डायग्नोसिस, ऍनेस्थेसियोलॉजी, पॅथॉलॉजी, ब्लड बँक, बायोकेमिस्ट्री आणि मायक्रोबायोलॉजी मध्ये आरोग्य सेवा देते.sSH प्रगत प्रयोगशाळा, अत्याधुनिक ऑपरेशन थिएटर्स (OT) आणि अतिदक्षता विभाग (ICU) ने सुसज्ज आहे. रूग्णालयात पूर्ण विकसित रूग्ण (IPD) आणि बाह्य रूग्ण (OPD) विभाग आहेत. SSH हे तंत्रज्ञान आणि नाविन्यपूर्ण प्रक्रियांचा लाभ घेऊन उत्कृष्ट आरोग्य सेवा प्रदान करण्याच्या मूळ दृष्टीकोनातून रुग्णांची आणि जीवनाची काळजी घेणे आहे.
पत्ता: नियर, मिरे लेआउट, बापू नगर, हनुमान नगर , नागपूर , महाराष्ट्रा 440009
संकेतस्थळ: http://sshnagpur.com/index.html

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, , , , • Polls

  महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

  View Results
1 Comment. Leave new

 • Dr. Chetan Rathi
  09/14/2022 6:48 AM

  Thank You for such great information , if you have any query related to Heart Problems Kindly consult our Cardiologist

  Reply

Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu