अमरावती मधील सर्वोत्तम रुग्णालये
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

अमरावती मधील सर्वोत्तम रुग्णालये

मोहोड मल्टीस्पेशालिटी हॉस्पिटल अमरावतीमध्ये पायल्स डॉक्टर (Mohod Multispeciality Hospital Piles Doctors in Amravati)

“सामान्य रुग्णालये आरोग्य सुविधांचे प्रतिनिधित्व करतात ज्या अमरावतीच्या लोकांना औषधोपचार देण्यासाठी आयोजित केल्या जातात. मोहोड मल्टीस्पेशालिटी हॉस्पिटल (NiceLocal वेबसाइटवर 4.7 रेट केलेले) स्त्रीरोग आणि अस्थिव्यंगाच्या क्षेत्रात काळजी देण्यासाठी, आजारांचे निर्धारण करण्यासाठी आणि योग्य उपाय निवडण्यासाठी आधुनिक उपकरणे आहेत. येथे तुम्हाला स्कोलियोसिस सारख्या मोठ्या प्रमाणात पसरलेल्या परिस्थितींमध्ये मदत मिळू शकते
पत्ता : 1, अमरावती ओल्ड बायपास आरडी, दस्तूर नगर , अमरावती , महाराष्ट्रा 444606
संकेतस्थळ : https://mohod-multispeciality-hospital.business.site/

अमरावतीमधील संजीवन मल्टीस्पेशालिटी हॉस्पिटल (Sanjeevan Multispeciality Hospital (MD Medicine Doctor) In Amravati)

पत्ता : 120, कल्याण नगर, हनुमान मंदिराजवळ माया नगर, एकविरा नगर अमरावती, महाराष्ट्र ४४४६०६
संकेतस्थळ : https://website-87896763575003814031-hospital.business.site/?utm_source=gmb&utm_medium=referral

सुपर स्पेशालिटी हॉस्पिटल अमरावती (Super Speciality Hospital Amravati)

अमरावतीचे प्राचीन नाव “उदुम्बरावती” आहे, याचे प्राकृत रूप “उंबरवती” आहे आणि “अमरावती” हे नाव अनेक शतकांपासून ओळखले जाते. याचे चुकीचे उच्चार म्हणजे अमरावती आणि आता अमरावती त्याच नावाने ओळखले जाते. अमरावती हे नाव प्राचीन अंबादेवी मंदिरासाठी ठेवण्यात आल्याचे सांगितले जाते. अमरावतीच्या अस्तित्वाचा पुरातन पुरावा आदिनाथ (जैन देव) ऋषभनाथ यांच्या संगमरवरी मूर्तीच्या पायावर कोरलेल्या शिलालेखावरून मिळतो. यावरून असे दिसून येते की, या मूर्तींची स्थापना 1097 मध्ये झाली होती. गोविंद महाप्रभूंनी 13 व्या शतकात अमरावतीला भेट दिली होती, त्याच वेळी वऱ्हाड हे देवगिरीच्या हिंदू राजा (यादव) च्या अधिपत्याखाली होते. १४ व्या शतकात अमरावतीमध्ये दुष्काळ पडला आणि लोक अमरावती सोडून गुजरात आणि माळव्याला गेले.
पत्ता: श्रीकृष्ण पेठ, अमरावती, महाराष्ट्र ४४४६०१
संकेतस्थळ: https://amravati.gov.in/public-utility/super-speciality-hospital/

हायटेक मल्टीस्पेशालिटी हॉस्पिटल आणि रिसर्च सेंटर (Hi-tech Multispeciality Hospital & Research Center)

नम्र मूळ आणि उद्देशाने हाय-टेक मल्टीस्पेशालिटी हॉस्पिटल आणि संशोधन केंद्र. संचालक आणि संघाच्या अनेक वर्षांच्या सातत्यपूर्ण प्रयत्नांमुळे ते एक मोठे वृक्ष बनले आहे.1991 मध्ये आमदारांनी सुरुवातीला रुग्णालय सुरू केले. डॉ. अनिल बोंडे आणि डॉ. वसुधा बोंडे 8 बेड, एक ऑपरेशन थिएटर आणि लेबर रूम असलेले छोटे युनिट. त्या वेळी ते फक्त हृदयरोग आणि स्त्रीरोगशास्त्रात विशेष होते. अचूक निदान आणि समाधानी रुग्णांसाठी रुग्णालय पटकन लोकप्रिय झाले.2002 मध्ये, डॉ. अनिल आणि वसुधा बोंडे यांचे तीन विद्यार्थी बोंडे हॉस्पिटलमध्ये दाखल झाले (त्यावेळी ते ओळखले जात होते) आणि त्यात लक्षणीय भर पडली. त्याच वर्षी जुन्या रुग्णालयाला लागून अतिदक्षता विभाग आणि आयसीयू असलेली नवीन रुग्णालयाची इमारत बांधण्यात आली. डॉ. अभिजीत देशमुख, डॉ. स्वप्नील शिरभाते आणि डॉ. दिनेश वाघाडे यांनी रुजू होण्यापूर्वी प्राइम हॉस्पिटलमध्ये काम केले होते, त्यांना तीव्रता तज्ज्ञ आणि हृदयरोगतज्ज्ञ म्हणून चांगला अनुभव मिळाला होता. शिवाय, रुग्णांसाठी क्ष-किरण, आरामदायी खोल्यांची वाढलेली संख्या आणि रुग्णवाहिका यासारख्या अतिरिक्त सेवा देण्यात आल्या. अतिरिक्त सेवा आणि सर्व सल्लागारांच्या एकत्रित प्रयत्नांमुळे रुग्णालयाची लोकप्रियता तीव्र झाली. मोठ्या युनिटची आणि इतर स्पेशलायझेशनची गरज होती.
पत्ता: ४८ – ३/४, दस्तूर नगर रोड, नंदा मार्केट, राजापेठ, सबनीस प्लॉट, अमरावती, महाराष्ट्र ४४४६०१
संकेतस्थळ http://hitechamravati.com/

झेनिथ हॉस्पिटल टर्शरी केअर सेंटर (Zenith Hospital Tertiary Care Center)

आम्ही झेनिथ येथे अत्याधुनिक आणि प्रगत तंत्रज्ञानाच्या मदतीने कुशल आणि पात्र कर्मचाऱ्यांसह दर्जेदार सेवा देण्याचे वचन देतो. अमरावतीमधील रूग्ण सेवेमध्ये परिवर्तन घडवून आणण्यास मदत करणार्‍या सहानुभूतीने उपचार करण्यासाठी आम्ही तज्ञांच्या काळजीसाठी वचनबद्ध आहोत.५० खाटांचे टर्शरी केअर हॉस्पिटल, जे अत्याधुनिक, अत्याधुनिक तांत्रिकदृष्ट्या प्रगत मशिनने सुसज्ज आहे, जे जलद आणि अचूक निदानाची हमी देते जे रुग्णालयात रुग्णांची काळजी वाढवते. जेनिथ येथील रुग्णावर वैद्यकीय उत्कृष्टता, काळजी, सहानुभूती आणि दहावीने उपचार केले जातील.झेनिथ संपूर्ण कार्डिओलॉजी सेवा ऑफर करते, ज्यामध्ये सीमेन्सच्या उच्च श्रेणीतील कॅथलॅब (अमरावतीमधील 1ली) जी डिजिटल फ्लॅट पॅनल कॅथलॅब मशीन आहे ज्यामध्ये अत्याधुनिक डायनॅमिक इमेजिंग प्रदान करण्यासाठी वर्धित रेझोल्यूशन सॉलिड स्टेट डिजिटल डिटेक्टर आहे. जेनिथ हाय एंड डायलिसिस मशीनसह संपूर्ण नेफ्रोलॉजी सेवा देते जे सीकेडी रुग्णांचे जीवनमान सुधारते, किडनी बायोप्सी, हेमोडायलिसिस, प्लाझ्माफेरेसिस आणि CVVHD.
पत्ता:जेनिथ हॉस्पिटल, वालकट कंपाउंड, अमरावती ४४४६०१, खत्री कॉम्प्लेक्स समोर, अमरावती (एमएस)
संकेतस्थळ : https://zenithhospital.org/about-us

जिल्हा सामान्य रुग्णालय, अमरावती (District General Hospital, Amravati)

अमरावतीचे प्राचीन नाव “उदुम्बरावती” आहे, याचे प्राकृत रूप “उंबरवती” आहे आणि “अमरावती” हे नाव अनेक शतकांपासून ओळखले जाते. याचे चुकीचे उच्चार म्हणजे अमरावती आणि आता अमरावती त्याच नावाने ओळखले जाते. अमरावती हे नाव प्राचीन अंबादेवी मंदिरासाठी ठेवण्यात आल्याचे सांगितले जाते. अमरावतीच्या अस्तित्वाचा पुरातन पुरावा आदिनाथ (जैन देव) ऋषभनाथ यांच्या संगमरवरी मूर्तीच्या पायावर कोरलेल्या शिलालेखावरून मिळतो. यावरून असे दिसून येते की, या मूर्तींची स्थापना 1097 मध्ये झाली होती. गोविंद महाप्रभूंनी 13 व्या शतकात अमरावतीला भेट दिली होती, त्याच वेळी वऱ्हाड हे देवगिरीच्या हिंदू राजा (यादव) च्या अधिपत्याखाली होते.
पत्ता: मदर तेरेसा आरडी, खापर्डे बगीचा, मालटेकडी , अमरावती , महाराष्ट्रा 444606
संकेतस्थळhttps://amravati.gov.in/

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, , , ,  • Polls

    महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu