केळ्याचे कटलेट – Marathi Recipe

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Kelyache Cutlet – Marathi Recipe
साहित्य:
४ मध्यम कच्ची केळी , १ इंच आलं किसून , १/२ चमचा वाटलेली हिरवी मिरची
पाव वाटी चिरलेली कोथिंबीर , १ चमचा धनेजीरे पूड , १/४ चमचा चाट मसाला
१/४ चमचा गरम मसाला , १५-२० बेदाणे , १/२ वाटी ब्रेड क्रम्ब्ज , चवीपुरते मीठ
ब्रेडक्रम्ब्ज बाहेरून कोट करायला
कृती:
१) प्रत्येक केळ्याचे २ तुकडे करावेत. सालासकट कुकरमध्ये ३ शिट्ट्या करून शिजवून घ्यावेत. केळी शिजली की साल काढून आतला गर किसून घ्यावा. २) किसलेल्या केळ्यात आलं, मिरची, कोथिंबीर, धनेजीरेपूड, चाट मसाला, गरम मसाला, १/२ वाटी ब्रेड क्रम्ब्ज आणि मीठ घालून मळून घ्यावे. 3) छोट्या लिंबाएवढे गोळे करावेत. आतमध्ये १-२ बेदाणे घालून कटलेट तयार करावेत. कटलेटना थोडासा पाण्याचा हात लावून ब्रेड क्रम्ब्जमध्ये घोळवावेत. गरम तेलात मध्यम आचेवर तळून घ्यावेत. हिरवी चटणी किंवा टॉमेटो केचपबरोबर सर्व्ह करावेत.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Related Stories