25 फेब्रुवारी हजरत अलीचा वाढदिवस
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

हजरत अलीचा वाढदिवस

हजरत अलीचा वाढदिवस का साजरा केला जातो?
पैगंबर मुहम्मद यांच्या निधनानंतर इस्लामिक पंथ दोन विचारांमध्ये विभागला, ज्यांनी अबू बकर यांना आपला नेता म्हणून निवडले त्यांना सुन्नी मुस्लिम आणि ज्यांनी हजरत अलीला आपला नेता म्हणून निवडले त्यांना शिया मुस्लिम असे म्हणतात. हजरत अली हा मुहम्मदचा चुलतभावा आणि जावई तसेच त्याचा उत्तराधिकारी होता.शिया पंथाच्या लोकांचा असा विश्वास आहे की पैगंबर मुहम्मद यांच्या निधनानंतर हजरत अली यांना खलीफा नियुक्त करायला हवे होते, परंतु असे असूनही पैगंबर मुहम्मद यांच्या शब्दाकडे दुर्लक्ष करून त्यांना तीन लोकांनंतर खलीफा बनविण्यात आले.
इस्लामिक मान्यतेनुसार इस्लामचा स्वीकार करणारा तो पहिला मनुष्य होता. हजरत अलीचा अबब अत्यंत उदार आणि दयाळू व्यक्ती होता. त्यांचे धैर्य, श्रद्धा आणि दृढनिश्चय यामुळे त्यांचा मुस्लिम समाजात खूप आदर होता. विविध विषयांबद्दल त्यांच्या ज्ञानामुळे आणि सूक्ष्म आकलनामुळे, तो प्रथम मुस्लिम शास्त्रज्ञ म्हणून देखील मानला जातो कारण तो लोकांना अगदी सोप्या पद्धतीने काहीही समजू शकला.जेव्हा तो इस्लामिक साम्राज्याचा चौथा खलिफा निवडला गेला, तेव्हा त्याने सर्वसामान्यांच्या भल्यासाठी अनेक कामे केली. ज्यामुळे त्याला सर्वसामान्यांनी खूप पसंत केले. या कारणास्तव, त्यांनी केलेल्या विचारांची आणि समाजाच्या उन्नतीसाठी केलेल्या प्रयत्नांचा विचार करून, दरवर्षी जगभरातील अनेक देशांमध्ये त्यांच्या सन्मानार्थ त्यांची जयंती अशा आळशी पद्धतीने साजरी केली जाते.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry  • Polls

    महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu