गुरु गोबिंद सिंह जयंती
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

गुरु गोबिंद सिंह जयंती

गुरु गोबिंदसिंग (1666-1708 सी.ई.) एकूण १० शीख गुरुंपैकी दहावे गुरु होते. जूलियनच्या दिनदर्शिकेनुसार त्यांचा जन्म 22 डिसेंबर 1666 रोजी बिहारच्या पटना येथे झाला होता. ज्युलियन कॅलेंडर अप्रचलित आहे आणि सध्या कोणीही ते वापरत नाही. ज्युलियन कॅलेंडरची जागा ग्रेगोरियन कॅलेंडरने घेतली.ग्रेगोरियन दिनदर्शिकेनुसार गुरु गोविंद यांचा जन्म १ जानेवारी १ 1667 रोजी झाला होता. एकतर आपण ज्युलियन किंवा ग्रेगोरियन दिनदर्शिकेचे पालन करतो त्याच दिवशी गुरु गोबिंद यांची जन्मतारीख येते. हिंदू दिनदर्शिकेनुसार, सप्तमी, पौष, शुक्ल पक्ष, विक्रम संवत, जेव्हा गुरु गोबिंद सिंह यांचा जन्म झाला. गुरु गोबिंदसिंगाच्या जन्मतारीखात कोणताही विवाद नाही जो बहुतेक वेळा इतर गुरु आणि संतांमध्ये आढळतो.नुकतेच विकसित करण्यात आलेल्या नानकशाही दिनदर्शिकेने गुरु गोबिंदसिंगची जयंती January जानेवारी रोजी निश्चित केली व नंतर ती सुधारित January जानेवारी केली. या तारखेस चालू असलेल्या वादाला तोंड फुटले आहे आणि असे दिसते आहे की सध्या हिंदू कॅलेंडरनुसार गुरु नानकांच्या जयंती प्रमाणेच गुरु गोबिंद सिंग यांची जयंती निश्चित करण्याची सवय लागली आहे

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
,  • Polls

    महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu