केस दाट होण्यासाठी घरगुती उपाय

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
2

केस दाट होण्यासाठी घरगुती उपाय
केस सौंदर्य वाढविण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका निभावतात. आपले केस मऊ, जाड आणि लांब करण्यासाठी आपण वेगवेगळे शैम्पू आणि तेल वापरता. म्हणून बर्‍याचदा घरगुती उपचार करून पहा. परंतु केसांची नेहमीची गर्दी शक्य तितके लक्ष दिले जात नाही. परंतु येथे काही सोप्या टिप्स आहेत ज्यात तुम्हाला जास्त वेळ खर्च करावा लागणार नाही आणि केसांचे आरोग्यही टिकेल. आपल्याला फक्त काही गोष्टी शैम्पूमध्ये मिसळण्यासारखे आहे. गोष्टी काय आहेत ते पहा…

1.कोरफड
केसांची वाढ आणि जाडीसाठी कोरफड हा आणखी एक प्रसिद्ध घरगुती उपाय आहे. त्याच्या जाड पानांमधील जेल सारख्या पदार्थाचा उपयोग त्वचेच्या जखमा आणि केसांच्या समस्येवर उपचार करण्यासाठी हजारो वर्षांपासून केला जात आहे.हे आपल्या केसांना बळकट करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते आणि टाळू निरोगी बनवते. वनस्पतीची कच्ची जेल हे केसांवर वापरल्या जाणार्‍या कोरफड चा सर्वोत्तम प्रकार आहे.टाळूवर हळूवारपणे चोळल्यास कोरफड जेल केसांच्या फोलिकल्समध्ये प्रवेश करू शकते. एका तासानंतर जेलला सौम्य शैम्पूने स्वच्छ धुवा.हे केवळ आपल्या खाजलेल्या त्वचेलाच शांत ठेवत नाही तर तुमच्या कोशिकांमधून तेलही स्वच्छ करते. या घरगुती उपायाच्या मदतीने, एक गुळगुळीत, चमकदार आणि दाट केस मिळू शकेल.

2.कांद्याचा रस
मागे केस वाढविण्यासाठी सर्वात वापरल्या जाणार्‍या घरगुती उपायांवर थोडेसे प्रकाश टाकू आणि त्यांना दाट बनवू. कांद्याचा रस जगभरातील केसांची चमक आणि चमक पुनर्संचयित करण्यासाठी वापरला जातो.तीव्र वास असूनही, या अवयवाचा उपयोग केसांना अकाली हिरवी होण्यापासून रोखण्यासाठी आणि डोक्यातील कोंडाची समस्या नष्ट करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. सल्फरच्या समृद्ध सामग्रीमुळे हे केसांच्या रोमांना पोषण करण्यास मदत करते जे केसांच्या पुनरुत्पादनासाठी आवश्यक आहे.कांद्याचा रस आपल्या टाळूवर लावण्याचा सर्वात चांगला मार्ग म्हणजे सुती पॅड त्याच्या बरोबर भरल्यावर आणि नंतर टाळूवर लावा. दोन मिनिटांसाठी आपल्या टाळूची मालिश करा. 15 मिनिटांनंतर सौम्य शैम्पूने आपले केस धुवा.

3.एरंडेल तेला
Castor Oil For Hair एरंडेल तेलामुळे तुमच्या केसांचं आरोग्य निरोगी होण्यास मदत मिळते. या तेलानं आपल्या केसांचा ३० ते ४० मिनिटांसाठी मसाज करा किंवा तेल रात्रभर केसांना लावून ठेवा. तेलातील पोषण तत्त्वांमुळे केसातील कोंडा, खाज येणे आणि अन्य समस्याही दूर होण्यास मदत मिळते.एरंडेल तेल (Benefits of Castor Oil) अतिशय चिकट स्वरुपात असते. यामुळे बहुतांश जण हे तेल वापरणं टाळतात. पण या तेलामुळे तुमच्या केसांना अधिक प्रमाणात पोषण तत्त्वांचा पुरवठा होतो. केसांची चांगली वाढ होते आणि त्यांचं आरोग्य देखील निरोगी होण्यास मदत मिळते. या तेलामध्ये रिकिनोलेइक अ‍ॅसिड (Ricinoleic Acid) असते.यामुळे केसांच्या भागातील रक्ताभिसरण योग्य पद्धतीनं सुरू राहते. तेलाचा योग्य वापर केल्यास केसांची गळती कमी होईल. एरंडेल तेलामध्ये अँटी बॅक्टेरिअल आणि अँटी फंगल गुण आहेत. यामुळे निर्जीव झालेल्या केसांचीही समस्या दूर होण्यास मदत मिळते. शिवाय कोंडा, टाळूला खाज सुटण्याची समस्या कमी होते. तुम्हाला हवे असल्यास एरंडेल तेल अन्य तेलामध्ये मिक्स करूनही केसांना लावू शकता.

 

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
2

Related Stories