कोरोना रोखण्यासाठी उपयुक्त ठरतील आयुर्वेदाच्या या टिपा
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

कोरोना विषाणूपासून बचाव करण्यासाठी अशा 5 आयुर्वेदिक रोग प्रतिकारशक्ती बूस्टर टिप्स सांगितल्या आहेत, ज्यामुळे कोरोनायरस दूर होण्यास मदत होऊ शकते. आम्हाला त्याबद्दल संपूर्ण माहिती देऊया. कोरोना विषाणूचे घरगुती उपचार किंवा कोरोना विषाणूचे घरगुती उपचार देखील खूप उपयुक्त ठरू शकतात.कोरोना विषाणूचा धोका अद्याप कमी झालेला नाही आणि संसर्गाची प्रकरणेही झपाट्याने वाढत आहेत आणि आतापर्यंत संपूर्ण भारतभरात 6 लाखाहून अधिक रुग्णांची नोंद झाली आहे. डॉक्टरांद्वारे हा विषाणू टाळण्यासाठी विविध प्रकारच्या उपचार पद्धतीही सांगितल्या जात आहेत, जे कार्यक्षम असल्याचेही सिद्ध होत आहे. असे काही लोक आहेत .

आयुर्वेदिक पद्धतींद्वारे रोगप्रतिकार शक्ती बळकट होईल.
कोरोनाव्हायरसची लागण असूनही, केवळ घरगुती उपचारांनी संसर्गातून मुक्त केले गेले आहे. दरम्यान, आयुर्वेद विषयी विशेष ज्ञान असलेले अनुभवी डॉक्टर यांनी आयुर्वेद प्रतिरोधक शक्ती बूस्टरच्या काही सूचना सांगितल्या आहेत. ज्यांना संसर्ग होण्याची शक्यता नसते आणि रोगप्रतिकार शक्ती मजबूत ठेवू इच्छित असते, त्यांनी या टिपांचे पालन केले पाहिजे.माहिती देताना आपण म्हणतो की आयुर्वेदात असे अनेक मार्ग आहेत जे रोग प्रतिकारशक्ती मजबूत करण्यासाठी प्रभावी ठरतील. हेच कारण आहे की कोरोना विषाणूपासून वाचण्यासाठी प्रतिकारशक्ती बळकट करण्यासाठी आयुर्वेद खूप उपयुक्त ठरू शकतो. डॉक्टर काजे यांनी आपल्या अनुभवाच्या जोरावर या विषयी विशेष माहिती दिली आहे, त्याबद्दल आपल्याला संपूर्ण माहिती देऊया.बदलत्या हवामानामुळे कोरोना विषाणूच्या या युगात लोक थंडी, थंडी व सर्व प्रकारच्या समस्यांमधून जात आहेत. या वेळी, प्रतिकारशक्ती मजबूत ठेवण्यासाठी खाली दिलेल्या सल्ल्यांचे अनुसरण करा.

  • कोविड टाळण्यासाठी सर्व प्रथम आपण गरम पाणी पिण्याची सवय लावणे आवश्यक आहे.
  • स्टोव्हवरील स्टीलच्या पात्रात पिण्याचे पाणी चांगले उकळवा.
  • शेवटी, चार किंवा पाच पेपरमिंट पाने, आल्याचा एक छोटा तुकडा आणि एक लवंग घाला आणि ते 3-4 मिनिटे उकळी येऊ द्या.
  • हे पाण्याचे मिश्रण सकाळी एकदा तयार करुन त्याचे सेवन करा.
  • दिवसभर सामान्य पाणी पिण्याऐवजी हे पाणी पिण्यासाठी वापरा.
  • सुमारे एक लिटर पाण्यात तुळशीची पाने चांगली उकळवा. एक लिटर पाणी चतुर्थांश पर्यंत कमी होईपर्यंत तुळशीची पाने उकळवा.आता उर्वरित एक चतुर्थांश पाण्यात, ते काळी मिरीच्या 4-6 दाणे, थोडासा गूळ आणि एक चमचा लिंबाचा रस घालून तयार करता येईल.
  • आपण हर्बल चहाच्या रूपात दिवसातून एक किंवा दोनदा पिऊ शकता. ताप सुरू झाल्यावर लक्षणे काही दिवसांसाठीच वापरली जाऊ शकतात. आयुर्वेदिक तज्ञ म्हणतात की सतत सेवन करणे चांगले नाही. म्हणून 5 ते 6 दिवसांनंतर, आपण निश्चितपणे एकदाच हे सेवन करू शकता.

कोरोना विषाणूच्या प्रमुख लक्षणांमध्ये सर्दी आणि खोकला यांचा समावेश आहे. अशा परिस्थितीत या आयुर्वेदिक टिप्सचा अवलंब केल्याने त्याचा फायदा होतो. यासाठी, एका कप पाण्यात आल्याच्या बारीक तुकडे, १/२ चमचे जिरे, १/२ चमचे हळद आणि एक चमचा लिंबाचा रस मिसळावा. या आयुर्वेदिक पेयाचे फायदे सर्दी, खोकल्यामुळे पीडित लोकांमध्ये दिसतील. या रोगामुळे रोग प्रतिकारशक्ती देखील वाढते आणि कोरोना विषाणूचे हे लक्षण बरे होण्यासाठी याचा उपयोग केला जाऊ शकतो.

लहान मुलांचीही विशेष काळजी घ्या
कोरोना विषाणूची झपाट्याने वाढणारी घटना लक्षात घेता, याचा परिणाम केवळ वडीलजनांवर आणि तरूणांवरच होणार नाही तर घरात राहणा लहान मुलांवरही परिणाम होऊ शकतो. म्हणून, घरात राहणा लहान मुलांची विशेष काळजी घ्या.

  • लहान मुलांची प्रतिकारशक्ती मजबूत करण्यासाठी आपण या आयुर्वेदिक टिपांचे अनुसरण करू शकता.किराणा दुकानातून पेपरमिंट तेल खरेदी करा.
  • आता एक चमचे मधात पाइपरमेंटचे दोन ते तीन थेंब मिसळा आणि लहान मुलांना चाटून खाण्यास सांगा.
  • हा एक उत्तम आयुर्वेदिक होम उपाय आहे फक्त मुलांसाठीच नाही तर प्रौढांसाठी देखील.

 

वृद्धांची विशेष काळजी घ्या
वृद्धांना कोरोना विषाणूंपासून वाचविणे फार महत्वाचे आहे. विशेषत: आपल्याकडे वृद्ध लोक आपल्या घरात मधुमेह आणि रक्तदाब संबंधित समस्येमुळे ग्रस्त असल्यास, त्यांची प्रतिकारशक्ती वाढविण्यासाठी वर दिलेल्या टिपांचे अनुसरण करा. तसेच त्यांना योग करण्यास सांगा आणि नियमित व्यायाम करायला सांगा जेणेकरुन त्यांची प्रतिकारशक्ती देखील याप्रकारे बळकट होऊ शकेल. या टिप्सचे अनुसरण केल्यास आपण प्रतिकारशक्ती बळकट करण्यात यशस्वी व्हाल आणि कोरोना विषाणूचा धोकाही कमी होईल.

 

जेवल्यानंतर झोपू नका
जर तुम्हाला दुपारच्या जेवणाची झोपण्याची सवय असेल तर ते तुमच्या आरोग्यासाठी खूप हानिकारक ठरू शकते. दुपारच्या जेवणाच्या नंतर ताबडतोब झोपेमुळे पाचन क्रिया योग्यप्रकारे होत नसेल तरीही आपल्या शरीरास आवश्यक पोषक तत्त्वे मिळणार नाहीत. हे रोग प्रतिकारशक्ती कमकुवत देखील करू शकते. यामुळे आपणास कोरोना विषाणू तसेच इतर आजारांचा त्रास होऊ शकतो. म्हणूनच, दुपारी झोपायची सवय पूर्णपणे सोडून द्या.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, , , , , • Polls

  महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

  View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu