टमाट्याचं भरीत
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
टोमॅटोशिवाय आपण किचनमधल्या कुठल्याही ग्रेव्ही रेसिपीचा विचार करू शकत नाही. टोमॅटोचा वापर आपण दैनंदिनआयुष्यात भाजी म्हणूनच करतो, पण खरंतर हे एक फळ आहे. लाल-लाल टोमॅटो जितके दिसायला सुंदर असतात,त्यापेक्षाही चवीला छान आणि भरपूर गुणयुक्त आहेत. याच्या किमतीवरूनच तुम्हाला कळत असेल की, वर्षभर टोमॅटोच्यादरात चढ-उतार होत असतो. कधी हे एवढे महाग होतात की, घेतानाही विचार करावा लागतो तर कधी दोन देशांच्या युद्धात बिचाऱ्या टोमॅटोवर नामुष्कीची वेळ येते. भारतात टोमॅटोची सर्वात जास्त उत्पादन होते, त्यामुळे ते सहज उपलब्ध होतात.आपल्या दैनंदिन आयुष्यात टोमॅटोचीही महत्त्वपूर्ण भूमिका आहे. खाण्याशिवाय वजन कमी करण्यांमध्ये आणि अनेक आजारांचा सामना करण्यात टोमॅटो गुणकारी आहे. जाणून घ्या किचनमध्ये सहज उपलब्ध असतात.

प्रत्यक्षात लागणारा वेळ: १० मिनिटे

साहित्य – लाल टमाटे ३ मध्यम, कांदा : १ मध्यम,मिर्ची : एखाद दुसरी लहानशी तिखटपणा व आवडीनुसार कमीजास्त, कोथिंबीर : थोडीशी,लसूण : ३-४ पाकळ्या,जिरं,मीठ ,उक्कूसं कच्चं शेंगदाण्याचं तेल

कृती -: माझ्या झाडावरचे ३ टमाटे मला गेले २-४ दिवस खुणावत होते. प्लस काहीतरी चटपटीत बनवायचं होतं. मग म्हट्लं बर्‍याच दिवसांत न बनवलेलं भरीत बनवावं
तर,टमाटे अन मिर्च्या भाजायला ठेवा ,टमाट्याची साल सुटायला आली की गॅस बंद करा ,दरम्यान कांदा, लसूण, कोथिंबीर
चिरून ठेवा. टमाटे सोलून घ्या. मिर्ची बारीक चॉप करा. माझी स्पेशल शेफ’स नाईफ पाहून ठेवा,जिरं भाजून जाड कुटून घ्या.सोयिस्कर भांड्यात हे सगळे घटक घालून मस्तपैकी कुस्करून घ्या. हाताने कुस्करणार असाल तर मिर्ची शेवटी घाला, नाहीतर हाताची आग होईल. (फोटोत सोयिस्कर भांडे नाही.)चव पाहून मीठ घालून मिक्स करा. वरतून मस्तपैकी चमचाभर कच्चं तेल ओता.ऊपरसे गार्निशके लिये थोडी कोथिंबीर डाला. फास्टात तयार झालेलं चटपटीत टमाट्याचं भरीत ‘दाखवायच्या’ भांड्यात काढून फोटो काढा,पोळी/फुलक्यासोबत मस्त लागतं.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, , ,  • Polls

    महाराष्ट्रात सर्वात जास्त मायाळू लोक कुठे मिळतील ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu