लॉकडाऊन दरम्यान पहाण्यासाठी १० मराठी वेब मालिका
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

कोरोनाव्हायरसच्या उद्रेकामुळे लॉकडाऊन दरम्यान आपण ऑन लाईन प्रवाहित करू शकता अशा उच्च १० चांगले मराठी चित्रपट आम्ही तुमच्यासाठी चालवीत आहो. आज आम्ही या कालावधीत आपण पाहू शकता अशा दहा मराठी वेब सिरीजची यादी सामायिक करीत आहोत.

लॉकडाऊन दरम्यान पहाण्यासाठी 10 मराठी वेब मालिका :

१. समांतर

समांतर स्टार स्वप्नील जोशी आणि कोरोनाव्हायरसच्या उद्रेकानंतर लॉक झाल्यावर आपल्याला अजून काय पाहिजे. वेब-मालिका सुरुवातीला मराठीमध्ये तयार केली गेली आणि नंतर हिंदी, तेलगू आणि तामिळ भाषेत डब केली गेली. सतीश राजवाडे दिग्दर्शित, समांतर हा थ्रिलर मुख्यत्वे सुहास शिरवळकरांच्या समान शीर्षकाच्या पुस्तकावर आधारित आहे. यामध्ये नितीश भारद्वाज आणि तेजस्विनी पंडित यांच्याही मुख्य भूमिका आहेत.

२. हाय टाईम

हाय टाइम ही कर्वंदा निर्मिती या यूट्यूब चॅनलवर सहा एपिसोडची डार्क कॉमेडी वेब-सिरीज आहे. या कार्यक्रमात आशुतोष गोखले, क्षितिश दाते, साईनाथ गणुवाड, षड्दजार्थ महाशाब्दे, केतकी नारायण आणि तन्वी कुलकर्णी यांच्या प्रमुख भूमिका आहेत. ही चार मित्रांची कथा आहे ज्यांनी एकत्र त्यांचे जीवन आणि अपयशांचा शोध लावला आणि तरीही एक चांगले उद्या देण्याचे वचन दिले जे त्यांच्या मैत्रीला बळकट करण्यावर आणि एकमेकांना कधीही हार न मानण्यावर अवलंबून असते.

३. काळे धंदे

काळे धंदे हा मराठी कॉमेडी वेब शो आहे, ज्यामध्ये महेश मांजरेकर, संस्कृति बालगुडे आणि शुभंकर तावडे मुख्य भूमिका आहेत. आश्चर्यचकित, हा शो नवीन काळातील विनोद आहे. विकी नावाचा एक तरुण छायाचित्रकार आणि वेगवेगळ्या अप्रत्याशित परिस्थितीमुळे त्याचे जीवन कसे बदलते याबद्दल ही कहाणी फिरत आहे. गोष्टी व्यवस्थित लावण्याच्या बेताने तो आणखी गडबडीत अडकतो. मांजरेकर एक बॅडी वाजवतात आणि हा कार्यक्रम एकूण मनोरंजक करतात.

४. गोंद्या आला रे

गोंद्या आला रे ही अंकुर काकटकर दिग्दर्शित झी फाईव्ह मराठी ओरिजनल मोशन नाटक मालिका आहे. यात भूषण प्रधान, क्षितीश दाते, शिवराज वैचल, आनंद इंगळे आणि सुनील बर्वे यांचा समावेश आहे. चापेकर बंधूंच्या नेतृत्वात भारताच्या स्वातंत्र्य युद्धाच्या वेळी झालेल्या पहिल्या क्रांतीबद्दल ही मालिका हळूवारपणे जाणवते.

५. शाळा

शाळा ही यू ट्यूबवर सुरू असलेली मराठी वेब-मालिका आहे. हे तीन महाविद्यालयीन साथीदारांचे वर्णन आहे आणि ते दिवसेंदिवस त्यांचे मार्ग शोधून काढत आहेत. हे एक कल्पित वयातील कथा आहे जी आपल्याला भारतातील अंतर्ज्ञानाच्या अभ्यासकांच्या जीवनाकडे डोकावते.

६. पांडू

लॉकडाउनसाठी परिपूर्ण, हे वर्तमान दिवस आपल्याला मुंबई महानगरामधील एका पोलिस आयुष्यात दिवसेंदिवस घेऊन जाते. हा विनोद आहे आणि पोलिस अधिकाऱ्याच्या मानवी पैलूचा शोध लावतो. पांडू फक्त भ्रष्ट नाही, किंवा तो एक माचो नायकही नाही, त्याने आपल्या मुलाला सर्वात महान मार्गाने वाचवावे अशी त्याची इच्छा आहे. अनुष नंदकुमार आणि सारंग साठे यांनी दिग्दर्शित ‘अबिश मॅथ्यू’, तृप्ती खामकर ’आणि‘ प्रसाद रेड्डी ’यांच्यासह पांडू मुख्य भूमिकेत सुहास सिरसाट आणि ज्येष्ठ अभिनेते दीपक शिर्के आहेत.

७. सेफ जर्नी

सेफ जर्नी ही आठ मालिका असलेली वेब-मालिका आहे. प्रत्येक भागामध्ये लैंगिक संबंधाशी संबंधित समस्यांचे भिन्न पैलूंचे प्रदर्शन केले जाते. सुरक्षित लैंगिक संबंध, गर्भधारणा, लैंगिक अत्याचार आणि तरुणांमधील संमती यावर संवाद करण्यास प्रोत्साहित करण्याच्या प्रयत्नात ही मालिका तयार केली आहे. या मालिकेत परना पेठे, सुव्रत जोशी, शिवानी रांगोळे, अक्षय टंकसाळे, रुतूराज शिंदे, दिप्ती कचरे आणि मृण्मयी गोडबोले यासारख्या नामांकित मराठी चित्रपट आणि नाट्य कलाकारांचा समावेश आहे.

८. मुविंग आऊट

ही एक भयंकर आणि बंडखोर स्वतंत्र स्त्रीची कहाणी आहे जी आपल्या स्वतःच्या पायावर उभी राहून, जीवनाचा शोध घेण्यासाठी आपल्या पालकांच्या घराबाहेर पडली आहे. शोमध्ये प्रासंगिक लैंगिकता आणि स्त्रियांना दररोज सामोरे जाणाऱ्या असमानतेबद्दल सांगितले जाते. रीवा, या शोचे मध्यवर्ती पात्र स्वत: च्या अटींवरून बाहेर पडावे, परत झगडावे आणि आयुष्य जगावेसे वाटेल. अभिज्ञा भावे आणि डॉ. निखिल राजेशिर्के आणि मुविंग आऊट स्टार रिव्हर्ब कट्टा या यूट्यूब वाहिनीवर प्रवाहित होत आहेत.

९. आणि काय हव

प्रिया बापट आणि उमेश कामत अभिनीत मुरांबा फेम वरुण नार्वेकर, आणि काय हव यांनी लिहिलेले आणि दिग्दर्शित, आणि काय हव पुण्यात राहणाऱ्या विवाहित मध्यमवर्गीय जोडप्याच्या जीवन प्रेमकथेचा आनंददायक तुकडा आहे. दोन हंगामांमध्ये ओढलेला हा शो आहे की दोघे एकमेकांना कसे आवडतात आणि एकत्र स्वप्न पाहतात आणि तरीही रोलरकोस्टर भावनिक क्षण असतात.

१०. वर्षातून एकदा

एक गोड आणि मऊ रोमँटिक कॉमेडी, एकेकाळी वर्षामध्ये चित्रपट निर्माते निपुण धर्माधिकारी आणि मृण्मयी गोडबोले आणि मंदार कुरुंदर दिग्दर्शित. दोन भिन्न लोक कसे भेटतात, मित्र बनतात, त्यांचे मतभेद आकर्षक दिसतात आणि प्रेमात पडतात आणि मग त्यांचे नात कसे घट्ट बसते हे या शोमधून आपल्याला सांगते. या शोबद्दलची सुंदर गोष्ट म्हणजे आम्ही काय विचार केला ते म्हणजे दोन पात्रांमधील संवादांची बौद्धिक देवाणघेवाण आणि त्यांची कथा 18 वर्षापासून ते 24 वर्षांच्या मुलापर्यंत कशी दर्शविली जाते, त्यावेळेस आपल्याला असे वाटते आपण त्यांचे जीवन जगत आहात आणि त्या दर्शकास पकडण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
,  • Polls

    महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu