आरोग्य
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
4
Good health is actively and purposefully behaving in ways that leave you stronger, better nourished, less stressed, and more comfortable in your body and mind. Good health is more than not being sick. When you are healthy, you enjoy many benefits. Good health is possessing the energy and motivation to seek the things you most want without the distractions or stresses of illness. Good health is being hardy and sound in body and mind. If you are in good health you are able to enjoy all the good things in life without guilt or shame because you are satisfied and confident in your ability to moderate your behaviors. Good health is being free of addictions and compulsions.
For more information read following article.
aia-vitality-your-guide-to-better-health-1

 

कधी कधी भाजी खाण्यास नको वाटते, तेव्हा चटणी चा स्वाद हवा हवासा वाटतो, चटणी, आरोग्यासही छान असते.
आवळ्याची चटणी- खाल्याने इम्यून सिस्टम चांगली असते, यात असलेल्या व्हिटॉमिन सी आणि अन्य पोषक घटकांमुळे शरीराच्या अनेक समस्यां दूर होतात. आवळ्याच्या चटणीत आले व लिंबू मिसळून खाल्याने हृदय रोगाच्या समस्यां दूर होतात.
टोमॉटोची चटणी – व्हिटामिन सी ,लाइकोपिन, पोट्याशियम अधिक प्रमाणात असल्याने कोलेस्ट्रॉल कमी करण्याचे गुणधर्म यात असतात. वजन कमी कणाऱ्यांसाठी हि चटणी लाभदायक आहे.
कांदा व लसणाची चटणी- लसणात अँटिबायोटिक अँटी फँगल आणि अँटी बॉक्टेरियल
गुणधर्म असतात. हे वयानुसार शरीरात होणारे बदल कमी करण्यास व आरोग्यास मदत करण्यास फायदेशीर आहे.
कढीपत्ता चटणी – या चटणीत लोह व फॉलिक ऍसिड अधिक प्रमाणात असते.तसेच यात कॅल्शियम व इतर व्हिटॅमिन्स भरपूर प्रमाणात असतात. यामुळे केस काळे व जाड आणि मजबूत होतात. शरीरातील रक्ताची कमी भरून काढण्यास त्याच बरोबर उंचच रक्तदाब व मधुमेह सारख्या समस्यां यां वर फायदेशीर आहे.
कोथिंबीरची चटणी — यात व्हिटॅमिन सी आणि प्रोटीन अधिक प्रमाणात असल्याने मधुमेह सारखे आजार दूर करण्यास मदत होते. तसेच पुदिन्याच्या चटणी मध्ये अँटी ब्यक्टेरिअल गुणधर्म असल्याने बद्धकोष्ठतेचा त्रास दूर होतो. कोथिंबीर आलं आणि लसूणाची चटणी आतड्यांचे विकार ताप डायरिया यां सारख्या आजारावर फायदेशीर आहे.
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
4
, ,  • Polls

    महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu