पाया शोरबा

Like Like Love Haha Wow Sad Angry Paya shorba or soup is basically made from lamb trotters, the feet of...
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Paya shorba or soup is basically made from lamb trotters, the feet of a goat or lamb or any cattle, a rich This traditional soup is on slow flame, We are giving a quick recipe here for easy cooking that gives the same great taste.

62 साहित्य -: १ डझन बकर्याच्या पायाचे खुर, ५ ते ६ मिरे, एक  तुकडा दालचिनी, ३ कांदे, १० लाल मिरच्यां, १ चमचा जिरे, ३ ते ४ लवंगा, १ इंच आले, ८ लसून पाकळ्या, १/२ चमचा  हळद, २ हिरव्या मिरच्या, १/२ चमचा शहाजीरे, २ मोठी  वेलची, २ ते ३ जायपत्री, थोडा पुदिना, तेल, मीठ.

 कृती -: कुर खरवडून स्वच्छ करावे व नंतर धुवावे. पाण्यात  खुर बुडतील एवढे पाणी घालून प्रेशर कुकर मध्ये ४० मिनिटे  शिजवावे. एक चमचा तेल गरम करून त्यात लाल मिरच्या  लवंगा, दालचिनी, जिरे, मिरे परतून घ्यावे, आले-लसून, हिरव्या मिरच्या एकत्र वाटाव्या. भाजलेला मसाला व  जायपत्री सर्व वाटून घ्यावा, त्याची गोळी करून बाकी एक  कपभर पाणी करावे. कांदे बारीक कापावे.

तेल तापवून त्यात वेलची व शहाजिरे घालून जरा परतून घ्यावे. त्यात बारीक कांदा घालावा. कांदा बादामी झाला कि वाटलेले आले-लसून टाकून परतून घावे नंतर हळद,
मीठ व प्रेशर कुकर मधील खुर त्याच्या सुपा सहित त्यात घालावे. व त्यात पुदिना कापून घालावा. नंतर थोडी उकळी येवू द्यावी.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Related Stories