भारतातील काही नेते जे आजकाल जेल मध्ये आहेत
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

१  . लालूप्रसाद यादव : लालूप्रसाद यादव सेंट्रल ब्यूरो द्वारे मल्टि कोटी चारा घोटाळ्यात मध्ये दोषी आहे . शिक्षा च्या भाग ऑक्टोबर 3 केले जाईल . यादव यांना अनेक प्रकरणांमध्ये ऑक्टोबर रोजी ताब्यात सर्वात प्रसिद्ध चारा घोटाळ्यात पकडले गेले आहे . RJD मुख्य पूर्वीचे एक विजोड मालमत्ता प्रकरणी संबंधात एप्रिल 05 , 2000 रोजी जेल मध्ये होते .  laluprasad yadav in jail1

२  . रशीद मसूद : काँग्रेस राज्यसभा खासदार ( खासदार ) रशीद मसूद वैद्यकीय प्रवेश घोटाळ्यातील त्यांच्या भूमिका संबंधात तुरुंगात चार वर्षे देण्यासाठी ठोठावली होती . रशीद मसूद हे  दोषी असून ते आज  तुरुंगात आहेत
rashid masud
३  . जगमोहन  रेड्डी : YSR काँग्रेस अध्यक्ष जगमोहन  रेड्डी रेड्डी एक विजोड मालमत्ता प्रकरणी असल्याच्या कनेक्शन मुळे गेल्यावर्षी मे मध्ये सेंट्रल ब्यूरो ( सीबीआय ) अटक केली होती .  एक वर्षहून अधिक तुरुंगात उर्वरित केल्यानंतर , रेड्डी विजोड मालमत्ता प्रकरणात जामीन मंजूर झाली . रेड्डी रुपये 2 लाख जामीनदार रोजी जामीन मंजूर केला होता .
_Jaganmohan-Reddy
४  . ओमप्रकाश चौताला  : माजी हरियाणा मुख्यमंत्री.  ओमप्रकाश चौताला शिक्षकांच्या भरती घोटाळ्यातील मध्ये तुरुंगात पद देणार्या आहे . 78 वर्षीय नेते , बेकायदेशीरपणे 2000 मध्ये 3,206 कनिष्ठ शिक्षक ठरतं चाचणीत न्यायालयाने 22 जानेवारी रोजी दोषी होते . त्याचा मुलगा अजय चौताला असेच  नऊ इतरांना समावेश असून त्यांना १०  वर्षे तुरुंगात संज्ञा करण्यासाठी ठोठावली होती ._Om-Prakash-Chautala

५  . सुरेश कलमाडी : माजी कॉमनवेल्थ गेम्स  समिती अध्यक्ष सुरेश कलमाडी रुपये प्रती 95 कोटी रुपये नुकसान केले असून  राष्ट्रकुल स्पर्धा घोटाळा संबंधात एप्रिल 26 , 2011 रोजी अटक करण्यात आली होती . तिहार  तुरुंगात दाखल , कलमाडी रू 5 लाख जामीनदार रोजी जामीन मंजूर केला होता . suresh_Kalmadi-

६  . येद्द्युराप्पा  : माजी कर्नाटक मुख्यमंत्री येद्द्युराप्पा  ऑक्टोबर 15 , 2011 रोजी अटक झाली, भ्रष्टाचार प्रकरणी जोडणी मध्ये ईस्ट बंगलोर मध्ये एक उपनगर मध्ये तुरुंगात नेले होते . येद्द्युरुप्पा  दोन बेंगळुरू वकिलांची द्वारे बेकायदेशीर जमीन बाऊझ करा आरोपी होते .

_BSY-reddy

७  . अमर सिंग : समाजवादी पक्षाचे नेते अमर सिंग एक कॅश साठी मते घोटाळ्यातील कनेक्शन सप्टेंबर , 2011 मध्ये जेल मध्ये होते . त्यांनी २००८  मध्ये सरकारने समर्थन तीन खासदारांना करण्यासाठी लाच अर्पण चे  आरोपी होते .

_Amar-singh-

८  . कानिमोझ्ही  : डीएमके खासदार आणि माजी तमिळनाडू मुख्यमंत्री , करुणानिधी  च्या कन्या , कानिमोझ्ही  2G घोटाळ्यात वर्णपट संबंधात विशेष सीबीआय न्यायालयाने 20 मे 2011 रोजी तिहार  तुरुंगात पाठविण्यात आली. तिने दिल्ली उच्च न्यायालयाने नोव्हेंबर 2011 मध्ये जामीन मंजूर झाली .

_Kanimozhi

९  . एक राजा : माजी दूरसंचार मंत्री ए राजा 2G घोटाळ्यात काचेच्या लोलकातून प्रकाशकिरण जाताना त्याचे पृथक्करण होताना दिसणारा वर्णपट २०११  मध्ये अटक करण्यात आली होती . तो विभाग 120B , 13 ( 2 ) , गुन्हेगारी गैरकारभार , धोरणांचे उल्लंघन आणि 2G  पृथक्करण होताना दिसणारा वर्णपट परवाने देण्याची दरम्यान काही विशिष्ट कंपन्यांच्या विशेष दरावर दिलेल्याने सरकारला फटका बसला .

_A-Raja

१०  . सुख  राम : तो एस.पी. व्ही मध्ये असताना माजी दूरसंचार मंत्री सुख  राम यांना  , 2011 मध्ये कठोर कारावास पाच वर्षे शिक्षा ठोठावली होती 1996 मध्ये नरसिंह राव मंत्रिमंडळाची . त्यांनी 1996 मध्ये एका खाजगी फर्म पासून Rs.3 लाख एक लाच स्वीकारताना च्या त्याला दोषी आढळला न्यायालयाने दोषी होते .

_Sukh-Ram

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry  • Polls

    महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu