दशकातील नीचांक

Like Like Love Haha Wow Sad Angry सेंसेक्सही कोसळला मुंबई : आर्थिक वृद्धीदरातील घसरणीमुळे शुक्रवारी मुंबई शेयर बाजाराचा निर्देशांक ४५५.१०...
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

सेंसेक्सही कोसळला

Share market drop again profitable
मुंबई : आर्थिक वृद्धीदरातील घसरणीमुळे शुक्रवारी मुंबई शेयर बाजाराचा निर्देशांक ४५५.१० अंकांनी घसरून १९७६०. ३० वर बंद झाला .  गेल्या आर्थिक वर्षात विकास दर घसरून ५ टक्के झाला आहे. शुक्रवारी याचा परिणाम शेयर बाजारावर झाला. अनेक कंपन्यांचे शेयर्स कोसळलेत. अमेरिका डॉलर्सच्या तुलनेत रुपया घसरला आहे.

उत्पादन आणि खाण  क्षेत्रात चित्र अगदीच निराषयी ठरल्याने २०१२ – १३ या आर्थिक वर्षाच्या जानेवारी –  मार्च या चौथ्या तिमाहीत अर्थव्यावस्तेचा विकास दर ४.८ टक्के घसरला आहे. दशकातील तो नीचांक आहे. जानेवारी –  मार्च या शेवटच्या तुम्हीत अनेक क्षेत्रात निराशाजनक  चित्र राहिल्याने अर्थव्यावस्थ्येचा व सकल राष्ट्रीय उत्पन्नाचा (जीडीपी) विकास दर निच्चांक झाला  असे मानण्यात येते . २ ० ० २  – २ ० ० ३ या काळात विकास दराने चांगलीच झेप घेतली होती.

रुपयाही घसरला: आज्ज दिवसाच्या सुरवाती पासूनच सातत्याने घसरण दिसून अलि. सलग चौथ्या दिवशीही २ पैश्यानी घसरणी सोबत तो वर्षभरातील सर्वात खालच्या स्तरापर्यंत आला. आज रुपयाचे मुल्य डॉलर्सच्या तुलनेत ५६. ५८ एवढे आहे .

 

Share market drop again . Indian Share market drop again and out of any profitable range. the GDP growth rate also dropped. get the latest news about the stock exchange.

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

Related Stories