रुपया ढासळला; सोने चढले!
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry

रुपया ढासळला; सोने चढले!

gold and dollar
भारतासाठी डॉलरची किंमत वाढून रुपयाची किंमत ढासळली आहे. आंतरराष्ट्रीय बाजारात डॉलरचे मूल्य वाढून जो डॉलर पहिले ४४ रुपयांना मिळत होता, त्याची किंमत आता ५२ ते ५४ रुपयांपर्यंत पोहचली आहे. त्यामुळे भारतात सोने आणताना तेवढी जास्त किंमत मोजावी लागत असून, वर अबकारी कराचेही ओझे सोसावे लागत आहे.

‘पु. ना. गाडगीळ’चे पराग गाडगीळ म्हणाले, ‘‘भारताकडून आयात केल्या जाणार्‍या मालात वाढ झाल्याने डॉलरची मागणी वाढली आहे. त्यामुळे हे दर वाढले आहेत. यामुळे सध्या उच्चांकी भाव सोने गाठत असल्याने सोनेखरेदी आता फारच कमी होईल.’’

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, , , , , , , , , , ,  • Polls

    महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu