दिल्लीत मेगाइव्हेंट उपोषणाचा
Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
Anti Corruption

दिल्लीत मेगाइव्हेंट उपोषणाचा

दिल्ली येथील फिरोजशहा कोटला स्टेडियमशेजारी दिल्ली गेटजवळ १६ ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या अण्णा हजारे यांच्या बहुचर्चित उपोषणासाठी जयप्रकाश नारायण मेमोरिअल पार्क ‘ सजत ‘ असून , हे उपोषण म्हणजे या पार्कातील पहिलाच ‘ मेगाइव्हेंट ‘ ठरणार आहे .

मध्य दिल्लीत यापेक्षा उत्तम व सोयीस्कर जागा उपोषणासाठी नव्हती ! दिल्ली शहर परिवहनाच्या २१ वेगवेगळ्या माार्गांच्या बसगाड्या येथील बस स्टॉपवरून सुटतात . प्रगती मैदान मेट्रो स्टेशनही या जागेपासून फारसे दूर नाही . इतकेच नाही , तर परराज्यांतून अथवा बाहेरगावहून येणाऱ्या अण्णांच्या समर्थकांनाही हे स्थळ सर्वाधिक सोयीचे आहे ; कारण नवी दिल्ली आणि जुनी दिल्ली ही रेल्वे स्टेशनेही जयप्रकाश पार्कपासून जवळ आहेत . म्हणूनच दिल्ली पोलिसांची या जागेविषयीची सूचना अण्णांच्या सहकाऱ्यांनी लगेचच मान्य केली !
अण्णांना गुरुवारी रात्री गुडगावच्या एका हॉस्पिटलात दाखल करण्यात आले . अण्णांंना रक्तदाबाच्या काही तक्रारी असल्याचे कळले ; मात्र , ‘ अण्णांची प्रकृती ठणठणीत आहे . उपोषणाआधी रक्तदाबासह नियमित चाचण्या करणे गरजेचे होते . त्यासाठीच ते हॉस्पिटलात दाखल झाले ‘ असे रूग्णालयात दाखल करण्यात आले ‘, असे अण्णांचे निकटवर्ती मनिष शिसोदिया यांनी नमूद केले .

बहाद्दूर शहा जफर मार्गावरून जो रस्ता फिरोजशहा कोटला किल्ल्याच्या दिशेने जातो त्या रस्त्यावर डावीकडे हा पार्क आहे . या उद्यानाला एकूण चार प्रवेशद्वारे आहेत आणि सुमारे १५ हजारांची गर्दी या पार्कात सामावू शकते . दहा वर्षांपूर्वी हे उद्यान तयार झाले असले तरी अशा ‘ मेगाइव्हेंट ‘ चे आयोजन येथे पूर्वी कधी झाले नाही . काहींच्या मते या उद्यानाचे औपचारिक उद्घाटनही झाले नव्हते ! मात्र , आता अण्णांच्या उपोषणामुळे साऱ्या देशाचे लक्ष आता हा पार्क वेधून घेईल .

Like
Like Love Haha Wow Sad Angry
, ,  • Polls

    महाराष्ट्रातील भाजप आणि शिंदे सेना युती टिकेल का ?

    View Results
Leave a Reply

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Menu
%d bloggers like this: